Announcement

Collapse
No announcement yet.

มาเล่น มาแก้ปัญหา Fallout new vegas กันเต๊อะ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

- - มีวิธีไหนบ้างในเควส GI BLUES ไม่ต้องฆ่า NCR

Comment

ไม่ต้องทำครับ ถ้าเอา Boone เป็นเพื่อนเลือกผิดมันหนีเลยครับ
      ทำแบบนี้เอาก็ได้ ไป New Vegas Strip ด้านในสุด NCR Embassy
      แล้วเข้าไปคุยกับ Crocker ถามประวัติ NCR (คุยทุกหัวข้อก็ได้ครับ) แล้วมันจะส่งคน มาบอกว่า มันต้องการพบเอง
      เควสตามนี้ 1.Things That Go Boom 2.Kings' Gambit 3.For the Republic, Part 2

พอถึงเควส Kings' Gambit ก็เก็บ king ซะ แต่ไม่รู้ได้ Rex หรือเปล่านะ
      หรือจะฆ่าพวก NCR ก็ได้ครับ ไม่ส่งผลเยอะเท่าไหร่
      ถ้าเลือก ฝั่ง NCR ยังไงก็ได้เล่นเควสสุดท้ายครับ

Comment

ถ้าจบเควสนั้น

มันจะมีให้ทำเควส REX ต่ออะครับ

เรสเจอ ผีเสื้อตบตายง่ายดี ==

ฆ่า NCR เยอะแล้วเจอกันอีกทีมันยิงเลยไม่ใช่เหรอครับ

Comment

ไม่หายอะครับ ขึ้น7E

Comment

ติดเควส Bye Bye Love ครับ หาไอผู้ชายไม่เจอ หาทุกห้องทุกพื้นที่ไม่ยักกะมี

Comment

minigun แบบพิเศษ(ไม่รู้ว่าดีกว่าแบบธรรมดาตรงไหน) ไปเอาได้ที่ devil throat มีฝูง centuar ตัวใหญ่ๆหลายตัวเลยแถมต้องลงไปเป็นบ่อรังสีอีกขนาดใส่ชุดกัน rad+40 กินยาอีกรวมๆเป็นกัน rad 85 ยังโดนรังสีวิละ 4-5 เลย อิอิ อยู่ขวาบนแมพอ่ะนะ ละก็ tesla ปืนสายฟ้าแรงๆ แถวๆ old nuclear test site มันชื่อ crash อะไรนี่แหละมีกองทัพหุ่นแบบ harden+ รออยู่

anti material rifle ซื้อที่หุ่น gunrunner อ่ะ ยิงทีศพลอยเลย
              Last edited by maruto; 2 Nov 2010, 18:36:24.

Comment

Originally posted by princeciple View Post
                ติดเควส Bye Bye Love ครับ หาไอผู้ชายไม่เจอ หาทุกห้องทุกพื้นที่ไม่ยักกะมี
                ติดเหมือนกันสงสัยบัค เพราะตอนนี้เล่นจบกับ NCR ไปแล้ว

Originally posted by maruto View Post
                minigun แบบพิเศษ(ไม่รู้ว่าดีกว่าแบบธรรมดาตรงไหน) ไปเอาได้ที่ death pit มีฝูง centuar ตัวใหญ่ๆหลายตัวเลยแถมต้องลงไปเป็นบ่อรังสีอีกขนาดใส่ชุดกัน rad+40 กินยาอีกรวมๆเป็นกัน rad 85 ยังโดนรังสีวิละ 4-5 เลย อิอิ อยู่ขวาบนแมพอ่ะนะ ละก็ tesla ปืนสายฟ้าแรงๆ แถวๆ old nuclear test site มันชื่อ crash อะไรนี่แหละมีกองทัพหุ่นแบบ harden+ รออยู่

anti material rifle ซื้อที่หุ่น gunrunner อ่ะ ยิงทีศพลอยเลย
                แต่ละที่ถ้าไม่มี perk explorer นี่หาไม่เจอแน่นอน - -* ยกเว้น Death pit อยู่ใกล้ๆกับ black mountain

Comment

อยากได้แมพมาลงหน่อยอ่ะ จะได้บอกถูก หาตามเวปไม่เจอเลย

Comment

http://www.strengthgamer.com/Fallout...egas_Maps.html

แผนที่ครับ

Comment

มีวิธี back up file save game ไหม

เล่นๆไปจอค้าง ภาพดับ การ์ดจอไม่ทำงานเฉยเลย เหอๆ ดีวินโดว์ไม่เจ๊ง

ตอนนี้ซวยสุด กำลังจะกลับมาเล่น ลง mod เยอะไปหน่อย ไม่รุ้ตัวไหนเอ๋อ ต้องลบทิ้งหมด ฮือๆ

ไฟล์ไหนมันเป็นไฟล์เซฟเกมส์อะ -.-
                      Last edited by rose777; 3 Nov 2010, 01:42:47.

Comment

ลองดูใน my document/my games/falloutnv อ่ะ

Comment

ตอนนี้เล่น สกิล เลเวล 29 ถือว่า โอเค ไหมครับ

Comment

ถามนิดครับ เวลาหาพวก ต้องทำไงครับ ผม เดินคนเดียวตลอดตอนนี้ครับ

Comment

ส่วนใหญ่ต้องทำเควสอะครับ หาเพื่อนอ่ะ ลองหาในเวปนี้รู้สึกจะมีอยู่เหมือนกันเควสหาเพื่อน สกิลเลเวล 29 คือไรครับ อันสุดท้ายหรือเปล่า ที่กันรังสีอะครับ มันก้ขึ้นอยุ่ว่าเล่นสายไหนอ่ะนะ ผมเน้นประชิดตัวก้อัพพวก unarmed melee ไรงี้อ่ะ สกิลสุดท้ายของสายนี้ฟันเร็วขึ้น 50% มั้งไม่แน่ใจ

Comment

Originally posted by maruto View Post
                                ลองดูใน my document/my games/falloutnv อ่ะ
                                .ใช่รึ???

Comment

Working...
                                X