Announcement

Collapse
No announcement yet.

สอบถามสเปคขั้นต่ำ prototype

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สอบถามสเปคขั้นต่ำ prototype

รบกวนสอบถาม ท่านๆหน่อยคับ คือคอมผมเนี่ยสเปคค่อนข้างต่ำ ไม่ทราบว่าจะลงเกมส์ prototype

ขั้นต่ำได้ไหมอ่ะคับ

CPU P dual core 2.5 <e5200>

ram ddr2 1 gb

VGA ASUS 8400GS 512mb

ประมานเนี่ยคับ อยากเล่นมากเลย หรือ ต้องไป อัพ อารัยเพิ่มเติมบ้างคับ ขอบคุนล่วงหน้าคับทุกคน

เพิ่ม ram กะเปลี่ยน vga ครับ ไม่งั้น spec ขนาดนี้ถ้าเจอช่วงหนักเช่นชุลมุนกันน่ะงานเข้าเลยครับจอดไม่ต้องแจวเลย

Comment

เพิ่มแรม1GBเลย
      เสปคตามลายเซ็น เล่นได้ครับสบายมากลื่นๆ แบบไม่ปรับกราฟฟิค เคลียร์หมดละ ลบเกมทิ้งแล้วด้วย

Comment

ตามลายเซ้นยังเล่นได้เลย..........

Comment

เปลี่ยนการ์ดจอครับ ไม่งั้นกระตุก นะ -*-

Comment

ผมว่าเปลี่ยนcpuก่อนอันดับแรกดีกว่า ซื้อvgaดีมาแต่cpuท่านเข็นvgaไม่ไป ก็เหมือนไก่ได้พลอย

vga ค่อยถอยทีหลังเอาแค่8800gtมือ2 ก็พอได้แล้ว ถูกๆ แรมสมควร2gb+

Comment

ตามลายเซ็นผม ผมเปิดสุดหมด แต่มีจังหวะมันมากันเยอะผมก็กดมั่วๆๆ ไม่รู้ไปโดนอะไรเด้งออกมาหน้า dasktop เลย แต่ไม่หลุดนะเล่นต่อได้

Comment

Originally posted by Andriod View Post
                ผมว่าเปลี่ยนcpuก่อนอันดับแรกดีกว่า ซื้อvgaดีมาแต่cpuท่านเข็นvgaไม่ไป ก็เหมือนไก่ได้พลอย

vga ค่อยถอยทีหลังเอาแค่8800gtมือ2 ก็พอได้แล้ว ถูกๆ แรมสมควร2gb+
                จะไปเปลี่ยน cpu ทำป้าอะไรครับ จะให้ใช้ i7 เลยเหรอ

E5200 นี่ก็หรูแล้ว สำหรับเล่นเกมส์น่ะครับ

เพิ่ม ram + vga จบครับ

แต่สเปกนี้ก็เล่นได้แล้ว

Comment

ram 2 gb 800mhz + vga 8600 gt up ชัวๆถูกๆก้อ 8800gt มือ2

Comment

Ram 4G + VGA 4670

Comment

เพิ่มแรมเป็น 2g พอครับ
                      ที่เหลือเดิมๆ
                      ปรับภาพปานกลาง เล่นได้ชัวครับ

Comment

เกมส์แบบ Open World ควรเพิ่ม CPU เป็นหลักครับ ถ้าเอาให้ลื่น ก็ ควร Quard Core ขึ้นไปครับ

การ์ดจอ เอาแบบ แรงพอตัว แรมซัก 3 G ก็ OK ครับ

-----------

ข้อมูลจาก FG

Comment

ผม E2180 ram2gb vga 3650 ปรับสุดหมด ไม่กระตุก นะครับ ^^

Comment

เกมนี้ไม่มีปัญหา เพิ่มแรมนิดหน่อย

เพนเที่ยม ดี 2.8 แรม1g การ์ดจอ4670 512M ยังไหวชิวๆ

ดันให้จร้า ฝากด้วยเน้ออ

สั่งกันเลยจร้า

ทุกคู่1900รวมส่ง Louis Vuitton, adidas JS wing และ adidas JS logo
                            คู่ล่ะ 2,200.- ฿

ปิดทุกๆ 9 คู่น้า...

สั่งเร็ว ครบเร็ว ได้เร็วนะ!!

++

Comment

8400GS การ์ดจอแบบนี้ไม่ค่อยไหวครับเกมนี้
                              แรมก็ต้อง 2 G ขึ้นไปจึงจะเล่นเกมส์กำลังดี

Comment

Working...
                              X