Announcement

Collapse
No announcement yet.

แลกเปลี่ยนพูดคุย The sims 3

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ใช่คับผมลองแล้วคับ
    fertilize แล้วจะมีของในกระเป๋าขึ้นมา
    ลองผสมดูคับจอนนี้ผมผสมผักกาดกับแอปเปิ้ล

Comment

ทำไงให้ขโมยของในบ้านเพื่อนได้ครับ แบบตอนกลางคืนงัดบ้านไปขโมยของเหมือนsim1,2 ที่มีnpcมาขโมยเราง่ะทำไงครับ?

Comment

กำลังแต่งงานฮ่าๆ

แต่อีกวันเดียวจะแก่ละ

ยังไม่ทันมีูลูกเลย

Comment

แล้วผมก็หาเจอ

หลังจาก ไล่ตามหาเมล็ดพืชนับไม่ถ้วน ถึงกับซื้อ collec helper มาไล่เก็บ ไล่ตัดต่อพันธุ์พืช จนต้นพืชทั่วบ้านเลย จนมาเจอมันอยู่หลังlabนี่แหละ ไม่น่าตะบี้ตะบันเล้ยยยยย

ทีนี้ก็เหลือแต่รอเก็บผลไปปลูก

Comment

เอาตัวจากซิม2 มาเล่นได้เปล่าครับ สร้างเองมันไม่ถูกใจเลย

Comment

Originally posted by lighthazen View Post
              เอาตัวจากซิม2 มาเล่นได้เปล่าครับ สร้างเองมันไม่ถูกใจเลย
              ไม่ได้ครับ modelมันคนละรูปแบบกัน อยากทำอย่างงั้นเหมือนกัน ซิมส์2ผมมี หน้าตา รูปร่าง ดาราเกาหลี/ญี่ปุ่นเพียบเลยหละ

Comment

review ของแปลกๆ ต้น Omni

สรรพคุณ ถ้าแปลแบบสวยๆก็ "ปลูกอะไร ก็ได้อย่างนั้น"
                บางคนอาจจะสงสัย ทำได้ด้วยเหรอ มาดู

โหมดปลูก สามารถเลือกของแปลกๆลงไปปลูก ได้ อาทิ หนังสือ หรือ ตุ๊กตาหมี [ปลาได้อยู่แล้ว] ผมกำลังไล่หาอยู่ว่า มันปลูกอะไรได้มั่ง

ในที่นี้ ลองdeathfish ก่อน ไม่กล้าเอาหนังสือลงไป เพราะเกิดออกผล แล้วเหี่ยวตาย จบสิ้นกันเลย

ช่วงเวลาในการบ่มเพาะ ประมาณ 3-4วัน

ผลที่ได้.

ผลที่ได้...

ผลที่ได้.......

ผ่างงงงงงง ปลาdeath เต็มต้นเลยยยยยยย!!!!!!!!!

เสียดายที่ยังหาวิธีขยายพันธุ์มันไม่ได้ หรืออาจะไม่มีเลยก็ได้ เพราะมันมีแค่ต้นเดียว ที่labเท่านั้น

ปล.กำลังปลูก life fruitอยู่ เด๋วก็คงเอาผลมาขยายพันธุ์ที่ต้นนี้แหละ 555
                Last edited by legendofsud; 25 May 2009, 13:30:25.

Comment

จากแร่ไร้ราคาที่หาได้จากดินแดนแห่งความตาย

กลายมาเป็น

Comment

โอ้โหๆๆ เพชรๆๆๆ ขายได้แพงปะครับ

Comment

ดูรายการแบไต๋~ เห็นบอกว่าที่หลุดมาเล่นกันนี้ไม่ใช่ตัวเต็ม ตัวเต็มจะใหญ่กว่า 5.59 กิ๊ก แน่นอน (อ่ะหรอ

หุหุ....

Comment

Originally posted by Admiralce View Post
                        โอ้โหๆๆ เพชรๆๆๆ ขายได้แพงปะครับ
                        ราคาต่อชิ้นมีตั้งแต่ 20 ถึง 500 ซิมโมลีนครับ แร่มีหลายชนิตครับ ราคาต่อชิ้นก็ไม่เหมือนกัน

Comment

เป็นที่แน่นอนแล้วคับสำหรับการไม่มีภาไทยในเกมส์

จุดประสงค์ก็อยากให้เราได้ฝึกภาษาคับและกำหนด

เปิดตัวก็วันที่ 2-3 มิ.ย นี้คับสำหรับโซนยุโรปก็วันที่ 5

ดูจากรายการ แบไต๋มาคับ

Comment

ท่านทำไงอะคับถึงได้เพรชแล้วปลา death fish
                            กับต้น omni ท่านหามาไว้ทำอะไรได้อะคับ
                            ผมไปตกมันไม่ยอมได้สักทีคับหรือว่าต้อง skill
                            ถึงคับผทตกจนไป nab(งีบ)ข้างสระเลยคับ
                            แล้วเราสามารถปลุกต้นต่างๆได้ยังไงคับตอนนี้ผมลองผสม
                            ผักกาดกับแอปเปิ้ลแต่ยังไม่ได้ดูผลเลยคับท่านผสมอะไร
                            ได้อะไรมั้งรบกวนลงไว้เป็นแนวทางหน่อยนะคับ

Comment

โหลดเสร็จแล้ว มะคืน ยังไม่ได้ลง

เดี๋ยวลงเย็นๆ ฮี่ๆ

Comment

ต้องทำอาหารยังไงครับถึงได้ perfect quality
                                ผม cooking skill เต็ม + perfectionist trait
                                หรือต้องใช้วัตถุดิบ perfect ด้วย???

ทำอาชีพไรกันบ้างครับได้เงินเยอะมั้ย???
                                ของผมเป็นนักธุระกิจ level 10 แล้วทำงานชิวมาก แต่ได้วันละ 1700 เอง + ประชุมได้ชั่วโมงครึ่งได้ 750
                                ส่วนเมียเป็นหมอ level 10 เหมือนกัน ได้ชั่วโมงละ 900 ตังเหลือมากๆ
                                ได้ลูกแฝดมา กะปั้นให้เป็นนักวิทยาศาสตร์กับนักดนตรีซะหน่อย ไม่รู้รวยมั้ยครับ?
                                ภาคนี้เล่นไม่ใช่สูตรสนุกมาก ตั้งแต่ภาคแรกใช้สูตรมาตลอด เพิ่งรู้ว่ามันสนุกอย่างงี้เอง 55555

Comment

Working...
                                X