Announcement

Collapse
No announcement yet.

The Last Remnant แชร์ความรู้ เควส ไอเท็ม ~~~

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

^
    ^ 5-4 ดีกว่าครับ จะได้กดสกิลตอนโจมตีด้วย ออกสกิลมากกว่า 3 คนครับ

Comment

แป่ว ม่ายมีคนตอบผมเลย T T เสียงพูดในเกมของตัวละครที่ไม่ใช่ มูฟวี่ จะไม่ได้ยินเสียงใช่มั้ยครับ เห็นปากมันขยับแต่ไม่มีเสียงพูด อย่างงี้ ปกติปล่าวครับผม ช่วงที่พูดกับ emma ให้เราเรียนรู้การต่อสู้ตอนแรกๆอะครับผม

ปล. ช่วยตอบคำถาม 2 ข้อ ด้านบนหน่อยคร๊าบ สงสัย ไม่มีคนบอกเลยT T
      Last edited by peeman; 21 Mar 2009, 08:33:54.

Comment

Originally posted by peeman View Post
        แป่ว ม่ายมีคนตอบผมเลย T T เสียงพูดในเกมของตัวละครที่ไม่ใช่ มูฟวี่ จะไม่ได้ยินเสียงใช่มั้ยครับ เห็นปากมันขยับแต่ไม่มีเสียงพูด อย่างงี้ ปกติปล่าวครับผม ช่วงที่พูดกับ emma ให้เราเรียนรู้การต่อสู้ตอนแรกๆอะครับผม

ปล. ช่วยตอบคำถาม 2 ข้อ ด้านบนหน่อยคร๊าบ สงสัย ไม่มีคนบอกเลยT T
        เท่าที่สังเกตุ เสียงพูด มีเฉพาะในฉากเนื้อเรื่องครับ แต่ถ้าเป้นฉากอื่นๆ หรือเควสย่อย จะไม่มีเสียงครับ

ส่วนปุ่ม tubo ตอนสู้ ถ้าใช้ joypad ถ้าจำไม่ผิดจะอยู่ที่ปุ่ม L1 ครับ
        Last edited by playplay; 21 Mar 2009, 08:51:14.

Comment

ขอบคุณที่มาตอบคับ ว่าแต่ ปุ่ม Turbo Mode Off/On นี่มันไว้ทำไรเหรอครับ ผมกด ก็ไม่เห็นมันมีอะไร- -a

Comment

เอาไว้ใช้ ในฉากต่อสู้ ทำให้ภาพเกมมันไวอะครับ เพื่อจะได้จบไวๆ

เล่นไปเรื่อยๆก่อนครับ เดียวคงได้ใชเ เพราะบางทีเจอศตรูอ่อนๆ อยากจบไวๆก็มี ถ้าเล่นแรกพวกท่าต่างๆยังใช้ไม่ค่อยได้ครับ เล่นไปสักพัก เดียยวจะมีเอง เช่น time shif ที่เอาไว้ลากศตรูสู้ทีเดียว หลายๆตัวพร้อมกัน แรกๆยังใช้ไม่ได้ พอถึงด่านนึงจะมีคนสอนใช้
            Last edited by playplay; 21 Mar 2009, 09:23:36.

Comment

กำแล้ว ด่านแรก ที่สู้มอนส์เตอร์กับผู้หญิงในถ้ำอะครับ มันเร่งให้เองอ่ัะ Turbo Mode Off แล้ว อย่างงี้เป็น Bug ปล่าวครับ คุณเป็นปล่าวอ่ะ มัน ฟันกันอย่างไวเลย แต่ด่านแรกสุด ที่สู้กันเยอะๆไม่ไวนะ ไม่รู้เป็นเพราะอะไรงะ- -

Comment

ก็กด on สิครับ ลองดูนะ

Comment

ได้แล้วครับ ต้องให้ Turbo เป็น On
                  ขอบคุุณมากนะครับ ที่สละเวลามาตอบ เข้าใจขึ้นเยอะมากเลยงับ ^^!
                  Last edited by peeman; 21 Mar 2009, 11:09:46.

Comment

ผมเล่น ถึง ด่าน Ancient war ที่ต้องสู้กับมังกร ศัตรูมีทั้งหมด 7 ทัพ
                    ใครเล่นผ่านแล้วมั่ง แนะนำำหน่อย มังกรโคตรโกง พ่นไฟทีเดียวเราตายหมด ทั้ง 2 กองเลย

เล่นมาหลายรอบละไม่ผ่าน

เกมส์นี้ความเห็นของผมจะคล้าย romancing saga มากๆ(แต่ก็ทำไม่ดีเท่าต้นฉบับ)
                    ไม่มีระบบ level ตัวละครจะพัฒนา status+skill แบบสุ่ม เอา

ส่วนการจัดทัพ มันดูไม่ ok เท่า romancing saga เพราะแต่ละแบบไม่เด่นชัดเท่าไร

แถมคำสั่ง เพิ่มพลัง บางทีก็มีคำสั่ง บางทีก็ไม่มี งง กับมันจริงๆ

Comment

ถ้าดล่นไม่ผ่าน ผมว่า ไปเก็บเควสที่ผับ หรือไม่ก็ไปหา rare monster ฆ่าเล่นๆไปก่อน หาแร่อัพเกรดของก่อนก็ได้ เดียวเก่งๆก็คงผ่านงับ

ปล. ผมคงไม่ได้เล่น เกมนี้ จนถึงวันอังคารแหละ โดนแซงไปหมด ช่วยใครมะได้ครับ ตอนนี้อยู่ ตจว. NB ไม่แรงเล่นมะไหว

Comment

Originally posted by Mangania View Post
                        ผมเล่น ถึง ด่าน Ancient war ที่ต้องสู้กับมังกร ศัตรูมีทั้งหมด 7 ทัพ
                        ใครเล่นผ่านแล้วมั่ง แนะนำำหน่อย มังกรโคตรโกง พ่นไฟทีเดียวเราตายหมด ทั้ง 2 กองเลย

เกมส์นี้ความเห็นของผมจะคล้าย romancing saga มากๆ(แต่ก็ทำไม่ดีเท่าต้นฉบับ)
                        ไม่มีระบบ level ตัวละครจะพัฒนา status+skill แบบสุ่ม เอา

ส่วนการจัดทัพ มันดูไม่ ok เท่า romancing saga เพราะแต่ละแบบไม่เด่นชัดเท่าไร

แถมคำสั่ง เพิ่มพลัง บางทีก็มีคำสั่ง บางทีก็ไม่มี งง กับมันจริงๆ

โห..ลุง แฟนพันแท้เล่นตั้งแต่ซากะเลยเหรอ อิอิ

Comment

อุณหภูมิ ของการ์ดจอผมสำหรับเกมส์นี้ ล่อไป 86 องศา XFX 9800GTX ซิงค์เดิมๆ ปรับรอบพัดลม 70% ไม่ทราบว่าของคนอื่นเล่นแล้วร้อนโหดแบบนี้หรือป่าวคับ?

ไม่ได้ปรับกราฟฟิคในเกมส์อะไรเลย เล่นแบบเดิมๆ ที่มันปรับมาให้เป็นแบบ Medium และ Texture Low เดิมๆ เลยคับ โหดร้ายน่าดูชม...

Comment

Originally posted by Mangania View Post

ไม่รู้ใช่เควสเดียวกันหรือเปล่า ที่ไปสู้มังกร ศัตรูจะจัดทัพแบบกรอบสี่เหลี่ยมล้อมเรา ผมก็ยังไม่ผ่านเหมือนกัน คิดว่าคงยังไม่ถึงเวลา มันต้องจัด formation ในแบบเฉพาะ แต่ผมยังไม่มี เลยปล่อยไปก่อน

คำสั่งเพิ่มพลัง จะขึ้นเมื่อใน union มีสกิลใช้ไอเท็มฟื้นฟู หรือ เวทย์ฟื้นฟู และ ต้องพลังลด(ลดนิดเดียวก็ได้) จะมีคำสั่งฟื้นฟูขึ้น ส่วนจะใช้กับ union ตัวเอง หรือ union อื่น ก็อ่านให้ดี การจะฮีล union อื่น ต้องอยู่ใกล้ และ ไม่ติดสถานะ dead lock

ผมว่ามันก็ใช้เทคนิคเยอะนะเกมส์นี้ ต้องลองเองหลายๆอย่าง ตอนนี้จัดได้ 4 union 12 unit ตอนแรกก็จัด 3-3-3-3 เล่นไปซักพักก็จับจุดได้ว่ามันไม่ดี อาจจะเพราะสกิลในแต่ละกลุ่มยังไม่พร้อม บางกลุ่มไม่มีฮีล บางกลุ่มใช้ได้แต่ยา(มันเติมน้อย) แล้วก็ formation ที่มี ยังไม่ค่อยดีเท่าไหร่ เลยเปลี่ยนมาเป็น 5-5-2 สองกลุ่มแรกจัดให้สกิลฟลูๆทั้งสองกลุ่ม กลุ่มที่มี 2 ตัวเอาใว้คอยซัพอยู่แถวหลังคอยฮีล คอยเข้าปีกอย่างเดียว เวิร์คมาก

อย่างที่บอก ต้องทดลองเองด้วย formation แต่ละอันมันมีดีไม่เหมือนกันนะครับ อ่านคำอธิบายด้วย บาง formation จะมีความคล่องตัวสูง สามารถหลบ+บล๊อคได้เยอะกว่า อันนี้ทดสอบแล้วผมว่ามันเห็นผลนะ

Comment

ยังไม่มีโอกาสเล่นเลยงานเยอะ T^T ผมคงอีกนานกว่าจะได้เล่นอะคร้าบบบ มีใครรู้บ้างว่าซื้อแผ่นแท้เกมนี้ได้ที่ไหนอะ

Comment

เกมนี้รูสึกว่าผลแพ้-ชนะ ของการ battle อยู่ที่การ random ของมันเองเลยอะนะ
                                บางทีคิดว่า โดยเฉพาะตอนเจอบอสอ่ะครับ บางทีบอสมันก็ random ท่าโจมตีธรรมดา บางทีมันก็โจมตีแบบหนักเว้อร์โดนเป็นกลุ่ม เห็น list อันดับการโจมตีด้านซ้ายบน ก็เตรียมใจโดยได้เลย ว่ามันจะ จัดท่าอะไรมาใส่เรา แหม่เหมือนโกง (รู้ตัวก่อนเลยว่าต้องตายแน่ๆ)

Comment

Working...
                                X