Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอบทสรุป sniper elite ทีจ้า

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ผ่านกันยังท่านๆ ด่านที่ท่าน pencil ติดอ่ะ ต้องเข้าไปตามซอกตึกแล้วแอบๆไปยิง ผบ. มันอ่ะ แล้วมันจะผ่าน 1 กะ 3 เลยไช่ป่ะ แต่มันจะติด 2 อยู่ ให้ท่าน รอให้รถ convoy มาอ่ะ แล้วเก็บพวกมันใ้ห้หมด ระเบิดรถคันที่ 2 เอาระเบิดไดนาไมที่มาอ่ะไปวางแล้วยิงที่ระเบิด แล้ววิ่งกลับจุดเกิดก้อผ่านล่ะแต่ที่ จุด เกิดจะมีทหารรออยู๋กลุ่ม อันนี้แล้วจะเก็บมันเลย ตามสะดวก

Comment

ช่วยด้วยครับ ด่านที่ OSS Informant วิ่งออกมาจากตึก แล้วมีทหารฝั่งศัตรูวิ่งตามมา ทำไงให้ผ่านครับ
      ตอนแรก ทางเข้าจะมีทหารอยู่ 3 คน ทำยังไง ไม่ไห้เสียงระฆังดังครับ หรือต้องใช้ก้อนหินโยนใส่มันให้สลบ

ปล.ผมบ้าระห่ำ วิ่งเข้าไปช่วย OSS ยิงทหาร 2 คน ที่ตามมันมาตาย แต่ก็ยังแพ้อยู่ ทำไงดีครับ

[EDIT]: ผมได้แล้วครับ เอาปืนเก็บเสียง ยิงมัน มันจะลอดอุโมงไป 2 คน แล้วให้วิ่งไป ตรงหน้าอุโมง คลานไป ระวังปืนกล ที่อยู่ด้านขวายิงนะครับ
      Last edited by EnterZone; 27 Aug 2008, 18:53:00.

Comment

Originally posted by numnaruk View Post
        ผ่านกันยังท่านๆ ด่านที่ท่าน pencil ติดอ่ะ ต้องเข้าไปตามซอกตึกแล้วแอบๆไปยิง ผบ. มันอ่ะ แล้วมันจะผ่าน 1 กะ 3 เลยไช่ป่ะ แต่มันจะติด 2 อยู่ ให้ท่าน รอให้รถ convoy มาอ่ะ แล้วเก็บพวกมันใ้ห้หมด ระเบิดรถคันที่ 2 เอาระเบิดไดนาไมที่มาอ่ะไปวางแล้วยิงที่ระเบิด แล้ววิ่งกลับจุดเกิดก้อผ่านล่ะแต่ที่ จุด เกิดจะมีทหารรออยู๋กลุ่ม อันนี้แล้วจะเก็บมันเลย ตามสะดวก
        ขอบคุณมากครับ ผมเลิกเล่นไปนานเพราะผ่านไม่ได้และจะลองทำตามนะ นึกว่าจะไม่ได้เล่นต่อแล้ว

Comment

ผ่านจริงๆด้วย แต่ต้องระเบิดรถทั้ง3 คันเลยอิอิ

Comment

ต้องใช้ปืนสั้นเก็บเสียงฆ่าสามคนก่อนเข้าไปข้างในเสียงกริ่งจะไม่ดัง
            แล้วเข้าไปในตึกที่อยู่ข้างหน้า มีศัตรูอยู่อย่าให้มันร้องหรือยิงคุน
            ขึ้ไปบนสุดแล้วจะตัดเข้ามูวี่ จากนั้นก็ยิงจากข้างบนคุ้มกันเพื่อน
            จนกว่าจะมีรถมารับ

ผมเล่นไปติดที่ด้านที่มีห้องนิวเคียรอ่ะ ทางตันมีเหล็กกั้นไปต่อไงหรอคับ

Comment

un_lead@hotmail.com

เดวบอกให้ว่าต้องทำไร

Comment

ด่านแค้มทหาร ผ่านยังไง ผ่านไม่ป็น

เค้าให้ไปวางระเบิด 3 จุด ผมหาจุดที่ 3 ไม่เจอ เค้าให้ทำไรหลอครับ

Comment

ถามต่อ

[QUOTE=genesisko;2252754]
                  Originally posted by supertenno View Post

ถังน้ำมันไหนหว่า

ใช่ที่มีรถไฟแล่นมา กับวาง ระเบิด 2 จุด มั้ยคับ

ถ้าใช่นะ

1. วางระเบิดจุดแรก ตรงระหว่างถัง จุดที่สอง ตรงอะไรสักอย่างคล้ายๆระเบิด หรือวิทยุนี่ล่ะ ให้กะเวลา 10นาทีก็ได้ อย่าน้อยกว่า 4 นาที

2. วางเสร็จให้เข้าไปหลบในตึก(หน้าจุดระเบิดที่สอง) รอรถไฟมา

3. มี ทหาร ( ผบ. ศัตรู ) มาเอาเอกสาร พอมันเก็บเอกสารเสร็จมันจะวิ่งออกไป จังหวะนี้จัดการมัน ซะ

4. แค่นั้นล่ะ ที่เหลือก็วิ่งกลับมั้ง ลืม ไม่ก็ผ่านเลย
                  ทำหมดทุกข้อแล้วครับ ติดตรงที่ ภาระกิจสุดท้าย มันให้ออกมาไงครับ วิ่งกลับแล้ว ไม่รู้ไปตรงไหน ทดลองวิ่งเข้าไปในอุโมงค์ พอระเบิดทำงานก็ ตายครับ หาที่หลบไม่ได้ หรือว่าให้นอนหมอบตรงที่ มันให้เราไป ใน MAP แล้วนอนเฉยๆ พอถึงเวลาที่ระเบิดทำงานก็ตายอยู่ดี ตอบทีครับติดอยู่ แอบในอาคารที่ไปเอาสมุดก็ตาย งงครับ เหลือแค่รอระเบิดอย่างเดียวเองครับแล้วไปหลบตรงไหนถึงไม่ตายครับ

Comment

บทสรุปจ๋ามาหาพี่เถิด

เกมนี้ผมเล่นเกือบจบเเล้ว เเต่ด่านหลังๆยากสุดๆเลย รบกวนใครที่เล่นจบเเล้วบอกบทสรุปหน่อยคร้าบ

Comment

• ช่วยด้วยครับ ด่านที่ OSS Informant วิ่งออกมาจากตึก แล้วมีทหารฝั่งศัตรูวิ่งตามมา ทำไงให้ผ่านครับ
                      ตอนแรก ทางเข้าจะมีทหารอยู่ 3 คน ทำยังไง ไม่ไห้เสียงระฆังดังครับ หรือต้องใช้ก้อนหินโยนใส่มันให้สลบ

ปล.ผมบ้าระห่ำ วิ่งเข้าไปช่วย OSS ยิงทหาร 2 คน ที่ตามมันมาตาย แต่ก็ยังแพ้อยู่ ทำไงดีครับ

-----------------------------------------------------------------------------
                      :ใครไม่รู้ว่าด่านนี้ผ่านยังไงถามได้ครับ
                      Last edited by Tanadon; 24 Oct 2008, 17:08:09.

Comment

• ตอบเเล้วนะคร้าบ~nut2city

ให้วิ่งไปตรงจุดเริ่มต้นเลยครับเเล้วไปคลานหลบในที่กำบังที่ปลอดภัย
                        :ตอบเเล้วนะคร้าบ~nut2city

Comment

• ผ่านแล้วครับ ด่านที่วางระบิดโรงเก็บน้ำมันและมีนายทหารลงจากรถไฟมาเอาเอกสาร ขอบคุณครับ พอดี ทดลองเขาไปหลบใต้รถถัง พอระเบิดทำงาน ถึงผ่านครับ

ผ่านด่านนี้แล้วครับ ที่ต้องไปวางระเบิดประตูเหล็ก

ด่านนี้ก็ผ่านแล้ว

กำ ดันเล่นติดด่านนี้ครับ(Tempelhof Airport) ใครเป็นอย่างผมบ้างครับ ดูฉากเสร็จยังไม่ได้เล่นเลย Fail ส่ะงั้น
                          ด่านหนีออกจากเบอริน หนีทางเครื่องบิน ใครก็ได้ตอบทีครับ งง พอดูฉากเริ่ม เสร็จ มันขึ้นแบบนี้เลยครับ

ผ่านแล้วครับสรุป เกมมันเป็นไรไม่รู้ครับ มาเล่นวันนี้ หายเป็นเฉยเลย สรุป จบครับ ....

จบแค่นี้รึครับ หนีขึ้นเครื่องบินกลับบ้าน

Last edited by nut2city; 27 Oct 2008, 00:25:55.

Comment

• ด่านนี้ตอนเเรกให้จักการรถถังกับพวกsniperก่อนเลยครับ จากนั้นรู้สึกว่าจะมีพวกossเเห่กันมานะครับ ให้คอยช่วยคุ้มกันพวกoss เเต่ละวังพวกsniperนะครับ
                            (ส่วนใหญ่มักอยู่บนหลังคาควรใช้กล้องส่องดูรอบๆ) ด่านนี้จำได้คร่าวๆนะครับ
                            Last edited by Tanadon; 25 Oct 2008, 21:30:32.

Comment

• เออ!!! เกือบลืมไปเลยทุกๆคนช่วยมาตอบกระทู้ผมบ้างนะครับชื่อกระทู้คือsniper elite ครับ
                              (ถ้ามาตอบจะถือว่าเป็นพระคุณอย่างสูงเลยทีเดียวครับ)

Comment

• ด่านไหนครับ ขอรูปภาพที่ระเอียดหน่อยครับ

Comment

Working...
                                X