Announcement

Collapse
No announcement yet.

3ds เล่นเกมส์ของ wii ได้ป่าวครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• 3ds เล่นเกมส์ของ wii ได้ป่าวครับ

เห็นมันเล่นเกมส์ของ 2ds ได้

อาจจะคิดว่าถามโง่ๆ แต่ก็อยากรู้จิงๆคับ

ไม่ได้ครับ ที่เล่นเกมของ 2DS ได้เพราะ 2DS คือ 3DS ที่พับจอไม่ได้ กับเปิด 3D ไม่ได้ เรียกง่าย ๆ ก็เครื่องเดียวกันแต่คนละรุ่น เหมือน 3DS, 3DS XL อะไรพวกนี้ล่ะ ส่วน Wii หรือ WiiU มันคนละเครื่องกันโดยสิ้นเชิงครับ

แต่มันอาจจะมีบางเกมที่เชื่อมกันได้เช่น Pokemon แบบสมัย DS -> Wii ที่สามารถลิงค์ตัวไปเล่นได้

Comment

ขอบคุณครับ นึกว่าจะเล่นมาริโอ้ กาแล็กซี่ได้ T_T

Comment

Working...
      X