Announcement

Collapse
No announcement yet.

ps3 cech2104b อัพ fw4.55สามาดาวร์เกรดได้ไหม

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ps3 cech2104b อัพ fw4.55สามาดาวร์เกรดได้ไหม

ps3 cech2104b อัพ fw4.55สามาดาวร์เกรดได้ไหม หรือ ต้องใช้ำพวก E3 ครับ

ได้ครับ

Comment

Originally posted by AnubisCross View Post
      ได้ครับ
      ได้นี้คือ ไม่ต้องแกะเครื่องใช่ไหมครับ

ถ้าใช่นื้มีวิธีไหมครับ หรือต้องเข้าร้านอย่างเดียว

Comment

แกะเครื่องทุกกรณีครับ ต้อง flash ชิบ

Comment

Originally posted by AnubisCross View Post
          แกะเครื่องทุกกรณีครับ ต้อง flash ชิบ
          แล้วการ เฟรชชิป ต้องทำยังไงครับ เพราะลองหาข้อมูลใน ยูทูป ในgoogle ก็ยังไม่เจอว่าเขา แกะมาflash ยังไง เห็นแต่มาติด E3 cobra พอจะมีข้อมูลไหมครับ

Comment

http://www.youtube.com/watch?v=U_5U281v0PM

Comment

ขอบคุณครับ แต่อันนี้ก็ยังต้องติดซิป e3นิ แต่ผมอยากทราบที่ร้านเขาบอกว่าแปลงโดยไม่ติดซิป แต่ต้องถอดมาบัดกรี นะครับ ว่าต้องบัดกรีจุดไหน แล้วใส่โค้ต เฟรช หรือยังไง

Comment

E3 Flasher มันเป็นตัว ดาวเกรดครับ flash เป็น 3.55 แล้ว ลง CFW ได้เลย ไม่จำเป้นต้องบัดกรีอะไรครับ

แต่ต้องแกะเครื่องแน่นอนอยู่แล้ว เพราะร้านจะเอา E3 Flasher เนี่ยละครับ ไปลง 3.55 ในชิบแบบใน vdo เสร็จแล้วก็ถอดออกครับ ประกอบเครื่องกลับแบบเดิมครับ

แต่ถ้าแปลงแบบ ติดชิบODE (คนละตัวกับตัวดาวเกรด) อันนี้ต้องบัดกรีวงจรหลอกไดร์ฟครับ ถ้าติดชิบแบบนี้ ไม่จำเป็นต้อง ดาวเกรด เพราะตัวชิบสามารถอัพ FW แท้ได้เลย
                และออนไลน์ได้ค่อนข้างปลอดภัยด้วยครับ เพราะมันหลอกเหมือนเราเล่นแผ่นแท้อย่างไงอย่างงั้นเลย

อันนี้แล้วแต่เลือกเลยครับ

ปล. เอามาแลกกับ Superslim ติดชิบ 3k3y ผมมะ อยากกลับไปเล่นเครื่อง CFW

Comment

E3 Flasher มันเป็นตัว ดาวเกรดครับ flash เป็น 3.55 แล้ว ลง CFW ได้เลย ไม่จำเป้นต้องบัดกรีอะไรครับ

แต่ต้องแกะเครื่องแน่นอนอยู่แล้ว เพราะร้านจะเอา E3 Flasher เนี่ยละครับ ไปลง 3.55 ในชิบแบบใน vdo เสร็จแล้วก็ถอดออกครับ ประกอบเครื่องกลับแบบเดิมครับ

แต่ถ้าแปลงแบบ ติดชิบODE (คนละตัวกับตัวดาวเกรด) อันนี้ต้องบัดกรีวงจรหลอกไดร์ฟครับ ถ้าติดชิบแบบนี้ ไม่จำเป็นต้อง ดาวเกรด เพราะตัวชิบสามารถอัพ FW แท้ได้เลย
                  และออนไลน์ได้ค่อนข้างปลอดภัยด้วยครับ เพราะมันหลอกเหมือนเราเล่นแผ่นแท้อย่างไงอย่างงั้นเลย

อันนี้แล้วแต่เลือกเลยครับ

ปล. เอามาแลกกับ Superslim ติดชิบ 3k3y ผมมะ อยากกลับไปเล่นเครื่อง CFW

ขอบคุณครับ กระจ่างเลย

Comment

ก็หน้าสน ว่าแต่จะแลกยังไง

Comment

นั้นสิ เพราะอยู่กับคนละภาคกันเลย แถมคุณอาจรับเงื่อนไขไม่ได้ละมั่ง ถ้าจะเอาจริงคงต้องคุยกันยาวหน่อยละครับ อ่อ ต้องดาวเกรดให้ผมด้วยนะ บ้านผมไม่มีร้านดาวเกรด

Comment

Working...
                      X