Announcement

Collapse
No announcement yet.

logitech g27 กับเกมใน PC ไหนสนุกๆบ้างครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• logitech g27 กับเกมใน PC ไหนสนุกๆบ้างครับ

ได้ลอง Live for speed แล้วสมจริง ขับสนุกมาก แต่เหมือนในเกมระบบมันน้อยมีด่านให้เล่นน้อยครับ

Need for speed ลอง shift 2 แล้วไม่ค่อยชอบเพราะเหมือนอยู่แต่ในสนามแข่ง

need for speed most wanted 2012 ชอบอันนี้สุดครับ ขับสนุกอิสระเรื่อยๆ แต่ไม่มีเกีย MT

ท่านไหนพอมีเกม แนะนำบ้างครับ อยากได้แบบเราเป็นอิสระหน่อยคล้ายๆ most wanted ขับไปได้ทั่วเมือง แต่เล่นแล้วสนุก (ใน PC)

Test Drive Unlimited ภาค 1 ภาค 2 ครับ ลองดู

Comment

Test Drive Unlimited ภาคแรก ถ้าไม่อัพเดตเป็น 1.66 จะใช้ FFB ได้ หลังจากนั้น API ไม่เข้ากัน แค่เล่นได้ เอาเป็นว่าต้องเลือกระหว่าง 1.4 ไม่มี DLC แต่ใช้ FFB ได้ กับ 1.6 มี DLC แต่ใช้ FFB ไม่ได้
      ถ้าอยากแค่กินลมชมวิว ไม่ต้องพูดถึงฟีลการขับ TDU 2 ก็โอเคอยู่ แต่ระบบการขับห่วยเหลือทน แถมยังไม่มี FFB อีก มีแต่สั่น

ถ้าท่านเป็นคนไม่ชอบขับในสนาม... ลองดู Euro Truck Simulator 2 ครับ ขับรถบรรทุกไปตามเมืองต่าง ๆ สนุกเอาเรื่อง... (สำหรับบางคน)

ถ้าอยากได้ฟีลการขับแบบสุด ๆ แนะนำ Assetto Corsa ครับ แต่มีแค่ในสนามแข่งเท่านั้น

ยังมีอีกอันคือ Raceroom Racing Experience เป็น Free to Play แต่ได้รถ... น่าจะ 2 คัน(มั้ง ไม่งั้นก็คันเดียว) กับสนาม 1 สนาม ที่เหลือต้องซื้อเพิ่ม
      อันนี้ความหนักหน่วงของ FFB จะไม่เท่า Assetto Corsa แต่รู้สึกเป็นธรรมชาติมากกว่าหน่อยครับ
      ลองดูได้ >> http://store.steampowered.com/app/211500/

ยังไงซะ เชียร์ Assetto Corsa แบบสุด ๆ
      BORKED
      Last edited by Beaver_XT; 29 Apr 2014, 17:04:22.

Comment

เชื่อว่าท่านเบฟมาตอบ คงครบทุกข้อมุล เพราะพี่แกเคยช่วยผมตอนg25ไว้เยอะ แต่เชื่อว่าคงจำผมไม่ได้ 555+

Comment

^
          จำได้สิจ๊ะ~~

Comment

Working...
          X