Announcement

Collapse
No announcement yet.

PS2 รุ่น 70006 อ่านแผ่นได้บ้างไม่ได้บ้าง กรณีนี้เกิดจากหัวอ่านพังใช่มั้ยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• PS2 รุ่น 70006 อ่านแผ่นได้บ้างไม่ได้บ้าง กรณีนี้เกิดจากหัวอ่านพังใช่มั้ยครับ

ตามหัวข้อเลยครับ ได้มือสองมาจากคนรู้จัก เล่นบางแผ่นได้บ้างไม่ได้บ้าง

บางแผ่นเล่นได้รอบนึงก็เล่นไม่ได้อีก

ผมเลยลองไรท์แผ่นเล่นเอง

ปรากฎว่าได้ครับ รอบเดียว แล้วก็ไม่ได้อีกเลย เป็นหลายแผ่นเลยครับ

เลยลองซื้อแผ่นใหม่มาเลยจากสะพานเหล็ก ปรากฎว่าเล่นไม่ได้ซักเกมครับ

มีเล่นได้บางเกม ก็เปิดติดบ้างไม่ติดบ้าง ต้องรีหลายรอบกว่าจะติด

แบบนี้เป็นเพราะอะไรครับ หัวอ่านรึปล่าวครับ ถ้าเปลี่ยน ราคาอยู่ประมาณเท่าไหร่ครับ

ขอบคุณครับ

600-800 บาทครับ

Comment

Working...
    X