Announcement

Collapse
No announcement yet.

ผมพึ่งเอา Ps2 ไปซ่อมที่แฟชั่นไอแลนด์

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ผมพึ่งเอา Ps2 ไปซ่อมที่แฟชั่นไอแลนด์

ใครเคยมีประสบการณ์ร้านนี้ไหมครับ อยู่ที่แฟชั่นไอแลน์ อยู่ชั้นบนสุดตรงข้ามโรงหนัง ขายแผ่นเกมส์ ขายเกมส์คอนโซลต่างๆ ชื่อร้าน Saru gamese เข้าประเด็นนะครับ
    ps2 รุ่นบาง มันมีอาการอ่านแผ่นบ้างไม่อ่านบ้างผมเลยเอาไปที่ร้านเค้าก็เขียนว่าเครื่องผมไม่อ่านแผ่นแล้วบอกว่าเดี๋ยวส่งช่างให้นะน้อง
    ผมถามเค้าว่า เดี๋ยวช่างจะโทรมาคอนเฟริมให้เราตัดสินใจไหทว่าจะซ่อมไม่ซ่อมงบผมมีจำกัด เค้าก็บอกว่า ไม่น่าเกิน 1500 หรอกน้องถ้าเปลี่ยนหัว
    (ดูราคาหัวอ่านในเวป 700 เอง ไรวะ) ก็อ้อครับ ผมก็เดินออกมาภาวนาให้เป็นที่สายแพ ผ่านมา 8 วันช่างยังไม่โทรมา พอมะวานผมถามดู เค้าบอกเดี๋ยวเร่งช่างให้นะน้อง
    เราก็คิดๆจะโดนสับอะไหล่แท้ปะว้า จะโดนเปลี่นนหัวมือสองปะว้า ใครเคยซ่อมหัวคิดว่าราคานี้แพงไหมครับ

Comment

หัวอ่าน ps2 ราคา 600-800 ไม่เกินจากนี้ครับ ปกติ

Comment

PS2 ผมขายต่อไปหมดแล้ว แต่ยังไงก็เอาใจช่วยครับ

Comment

ได้ละครับ โดนไป 1300 เค้าบอกว่าเปลี่ยนบอร์ดกับมอเตอร์หัวอ่าน

Comment

-*- 1300 เป็นผมขายซาก +เพิ่มซื้อใหม่ดีกว่า

เสียดายผมเพิ่งมาเห็นกระทู้วันนี้ จะเชียร์ให้เล่นผ่าน HDD ไม่ต้องซ่อมหัวอ่าน

Comment

ไม่เป็นไรครับถือสะว่าซื้อความสุขของเรา

Comment

Working...
              X