Announcement

Collapse
No announcement yet.

ไม่ทราบว่าวิธีทำให้ PS3 เล่นก๊อปได้ต้องมีอะไรบ้างครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ไม่ทราบว่าวิธีทำให้ PS3 เล่นก๊อปได้ต้องมีอะไรบ้างครับ

คือว่าพอดีผมอยากเล่นสายมืดอ่าครับ
    เครื่องผมเป็นเครื่อง PS3 อ้วน 80 GB (4ปีแล้ว)
    คือทางร้านบอกว่าเสียค่าแปลง 1500 อ่าครับ
    อยากถามว่า
    1.ถ้าจะแปลงเองต้องมีอะไรบ้างครับ?
    2.ถ้าให้ร้านแปลงให้คุ้มป่าวครับ
    ขอบคุณครับ

Firmware ต่ำกว่า 4.55 แล้วก็หาโหลด cfw มาใช้ครับ

Comment

1.ถ้าจะแปลงเองต้องมีอะไรบ้างครับ?
      ตัว ดาวเกรดชิบตัวละ สามพันกว่า และความรู้ในการแกะเครื่อง

2.ถ้าให้ร้านแปลงให้คุ้มป่าวครับ
      ร้านคุ้ม เราไม่คุ้ม ให้คิดซะว่าเสียเงิน 1 แผ่น เพื่อให้ได้เล่นหลาย ๆ เกมละกัน

Comment

ให้ร้านแปลงให้นะดีแล้วครับ *_* ไม่มีความรุ้ด้านนี้มาแปลงเองพังเองป่าวๆ มันไม่ใช่ของง่ายนะครับ

Comment

เครื่องเป็น OFW 3.73 สามารถเล่นเกมส์บน HDD โดยโหลด CFW ตัวใหม่มาใช้ได้เลยหรือไม่ครับหรือต้องไป downgrade ด้วย E3 เท่านั้นครับ

Comment

Working...
          X