Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอความช่วยเหลือครับxbox slim อัพ nand ผิด!

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอความช่วยเหลือครับxbox slim อัพ nand ผิด!

ข้อมูลเครื่องก่อนภาพมืดนะครับ
    เครื่อง Xbox slim Trinity
    Dashboard 15574
    แปลง RGH แล้ว
    (คือผมจะอัพDashboardเป็น 16537 เพื่อ เล่นเกมส์ GTA5 หรือเกมส์ไหม่ๆ)
    ผมใช้ nand flasher เพื่อดึง nand ของเครื่องออกมา
    ใช้ J-Runner 0.3 เพื่อ แปลงnand มาอัพเกรด เครื่อง
    ในขั้นตอนใช้J-Runner ผมดันไปเลือก Motherboard Nand type เป็น jasper 16MB
    แล้วนำNandที่ผ่านJ-Runnerแล้วใส่แฟรชไดร์เอามาอัพเกรดเครื่องผ่านxell

สรุปตอนนี้เครื่องผมเปิดติดมีแต่ไฟเขียวๆ จอมืดสนิดเข้าโหมด Xell ไม่ได้
    (ผมจดCPU Key กับ COPY Nandเดิมเอาไวครับ พอช่วยไรได้มั่ง)
    ขอคำแนะนำทีครับหรือแนวทางก็ได้ จะได้ค่อยๆแก้ไข

แค่เคยอ่านผ่านๆ พิมแนะนำได้ครับ เดะค่อยๆศึกษาไปเลื่อยๆ
    เริ่มต้นไรไม่ถูกเปิดเครื่องเข้าโหมดXellไม่ได้ T^T
    หรือลงผ่านlanได้ แนะนำด้วยครับ

Comment

Working...
    X