Announcement

Collapse
No announcement yet.

Ps3 xbox หมดยุค gen นี้แล้วหรอคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Ps3 xbox หมดยุค gen นี้แล้วหรอคับ

ผมเพิ่งได้ซื้อ ps3 xbox มาเล่นได้ไม่ถึงเดือนเลย ตอนนี้ ps4 xbox one ก็มาแล้วข่าวเกม ก็มีแต่ทำลง ให้กับ ps4 xbox one ผมรุ้แค่ว่า xbox ps3 ปีนี้ จะทำ wacth dogs daliy light lift 4 dead 3 และเกมอื่นๆอีก 4เกม หลังจากนี้ 2เครื่งนี้จะยังอยุ่ได้ยาวอีกกี่ปีคับ xbox ps3 มันก็สามารถทำเกม ภาพสวยๆได้อยุ่เลย นี่คับ อย่าง wacth dogs กราฟฟิกยังพอต ลง ps3 xbox 360 ได้เลย มันหมดยุค คอนโซล 2 ตัวนี้แล้วหรอผมรุ้สึกไม่คะมกะมันเลย ที่มาซื้อช้าไป

ถึง gen ใหม่มาแล้วแต่ยังมีเกมที่ทำลง gen เก่าอยู่นี่ครับ ไม่ได้หายไปหมดหรอก ผมชอบเล่นแนว JRPG ยังเห็นมีทำออกมาเรื่อยๆ แต่แนวอืนไม่รู้เหมือนกัน

Comment

Lord of shadow 2 กำลังจะมา Dark Soul 2 กำลังจะมี ยังไปกันได้อยู่
      เพิ่งได้เครื่องมายังมีเกมเก่าอีกเพียบเลยนิครับ แค่ตามเก็บก็เล่นได้เป็นปีๆแล้วครับ

Comment

ได้อีกหลายปี Sony บอกจะมีเกมให้เล่น 5 - 8 ปี

Comment

Originally posted by analezey View Post
          ได้อีกหลายปี Sony บอกจะมีเกมให้เล่น 5 - 8 ปี
          อ่อคับถ้ายืดได้อีก 5ปี ค่อยสบายใจหน่อยเพราะ gen นี้ยังคงทำเกมภาพสวยๆได้อยุ่ ยังไม่อยากให้ตกไว แบบ ps2

Comment

ผมยังอยากถอย เพลย์3 มาเล่นอีกรอบเลย ( ด้านมืดนะครับ ที่เล่นผ่านฮาร์ดดิส ผมขายเครื่องไปก่อน God of war 3 ออก 1-2 เดือน) แล้วก็ยาวๆมาเลย เกมส์แอ๊คชั่น แอดเวนเจอร์ แนวเนื่้อเรื่องเก่าๆ น่าเล่นเพียบ ถ้าไล่เก็บเกมส์เก่าๆ จริงๆ จังๆ ผมว่าเป็นปี2ปีเลยครับกว่าจะเล่นหมด
            ข้อสังเกต เจนใหม่ตอนนี้คือ เกมส์อะไร ใหม่ๆมา มันลงหมดทุกเครื่อง ผมว่าดีออก เพราะกราฟฟิก เพลย์3 ก็ยังถือว่าสวยงามใช้ได้อยู่

Comment

Working...
            X