Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอคำแนะนำแปลง PS3 320G (3012B) ไว้เล่นเกมส์ก๊อปปี้ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอคำแนะนำแปลง PS3 320G (3012B) ไว้เล่นเกมส์ก๊อปปี้ครับ

ขอคำแนะนำแปลง PS3 320G (3012B) เป็นด้านมืดครับ

ผมมี PS3 320G // Board CECH-3012B // Firmware 4.50

อยากจะแปลงไว้เล่นเกมก๊อป ต้องทำไงบ้างครับ ช่วยอธิบายให้ผมนิดนึงได้ไหมครับ

ผมต้องไปแปลง Chip ไหม หรือ สามารถทำได้กับ Software

ผมไปลองอ่านๆเห็นมีทั้งโหลด Firmware / Multiman / 3K3Y / Cobra / CFW.4.2.1 / CFW 4.46 Rogero / Habib

งงไปหมดว่าแต่ละอย่างมันคืออะไร สำหรับมือใหม่เจอคำศัพท์แปลกๆเข้าไป ไม่รู้จะเริ่มจากอะไรดี

ขอบคุณ ทุกความคิดเห็นนะครับ

แกะเครื่องแปลงชิบ Only ครับ

ประมาณ 3-4000 บาท ตัวเครื่องใช้ FW แท้ครับ เล่นเกมได้อย่างเดียว

Comment

Working...
    X