Announcement

Collapse
No announcement yet.

มือใหม่ xbox 360 + Kinect ฟ้องให้อัพเดต แต่ก็ อัพเดตผ่าน USB ไม่ได้

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มือใหม่ xbox 360 + Kinect ฟ้องให้อัพเดต แต่ก็ อัพเดตผ่าน USB ไม่ได้

พอดีเพิ่งรับเครื่องมือสองมาครับ ตอนเปิดเล่นตอนแรก ก็เล่น kinect ได้ปกติ
    แต่ปิดเครื่อง ไปซักพัก มาเปิดใหม่ มันฟ้องว่า ให้ Update system เพื่อเล่น Kinect ???
    แต่เกมส์อื่นปิดติด เล่นได้ปกติ อย่างเกมส์ Injustice : Gods Among Us ก็เล่นได้
    มันเกิดได้ยังไงครับ งงมาก อยู่ดีๆก็เล่นไม่ได้ ผมไม่ได้ต่อเน็ต ทำไม่เป็น 555++

ตอนนี้ เครื่อง เป็น LT3.0 2.0.16203.0 ไปดาวน์โหลดไฟล์อัพเดตจากเว็บ xbox มา วันที่ 12/12/53 ทำตามขั้นตอน อัพเดตไปนิดนึงก็ขึ้น Error ครับ

มันพอจะมีวิธีอัพเดต จากแผ่น หรืออะไรอีกหรือเปล่าครับ อยากเล่น kinect ครับผม
    ขอบคุณครับ

เริ่มมีความหวัง มันต้อง 16537 ก่อน เพราะไฟล์ล่าสุดมัน 16547

Comment

T_T 16537 ก็อัพเดตไม่ได้ ขึ้น Error เหมือนกันเลยครับ

Comment

เป็นเหมือนกันเลยครับ เศร้า

Comment

ไม่มีความรุ้อย่าลองผิดลองถูกเลยครับส่งร้านให้เค้าทำให้ 200-300 บาท ดีกว่ามั่งนะ xbox ผมถ้ามีปัญหาอะไรก็โทรถามร้านขายเกมก่อนเลยไม่ก็ยกเครื่องไปให้เค้าทำให้ ถ้าบ้านอยุ่ใกล้ห้าง ลองผิดลองถูกเองถ้าเกิดปัญหาใหญ่จะเสียตังเยอะนะครับ

คอนโซลมันต่างกัน PC นิดๆหน่อยๆลง windows ใหม่เอง แต่คอนโซล มีปัญหาแล้ว ต้องให้คนมีความรุ้แก้ให้ครับ
          Last edited by gungoon; 14 Jan 2014, 21:18:42.

Comment

Working...
          X