Announcement

Collapse
No announcement yet.

PS4 vs Xbox one ถ้าดูหนังเล่นเกมเก่าๆตัวไหนน่าสนใจครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• PS4 vs Xbox one ถ้าดูหนังเล่นเกมเก่าๆตัวไหนน่าสนใจครับ

ปกติแล้ว PS กับ XBox มันต่างกันที่อะไรครับบ้างครับไม่นับสเปคนะ ตอนนี้รุ่นใหม่ออกมาแล้ว PS4 กับ Xbox one เลือกไม่ถูก (ไม่เคยเล่น PS3 กับ xbox 360) เลยเลือกไม่ถูกครับ

ถ้าจะเอาไว้ใช้ดูหนัง blue ray ด้วย (ดูได้กับทุกโซนไม่ต้องเลือกเยอะ) ตัวไหนดีครับ ? ทั้งสองเครื่องเกมฝั่งไหนออกเยอะกว่าครับ ? ส่วนตัวไม่ชอบเล่นเกมติ๊งต๊องๆชอบแบบ action ยิงๆ ซอมบี้ หรือ แนวๆ Final Fantasy อะครับ

เล่นเกมเก่า+ ดูหนัง PS4 คงไม่รองรับความต้องการนี้มั๊งครับ

แนะนำ PS3 เล่นแบบ CFW ครับ

เกมเก่าๆเล่น EMU เล่นได้แทบทุกเครื่อง

ดูหนังก็ PS3 เพราะ XBOX360 มันดู BD ไม่ได้ ดูได้ทุกแผ่น แผ่นผี แม่สาย แท้ ไม่ติด Cinavia ด้วย PS4 ติดแน่ๆ

Comment

boxset ของ PS4 ที่มี camera มาด้วยมันเป็นแค่ webcam หรือเป็นกล้องแบบ kinect อะครับ

Comment

กล้อง ps4 เป็นทั้ง webcam และ เล่นเกมได้ครับ แต่ฟังก์ชั่นคนละแบบกับ kinect

Comment

Working...
        X