Announcement

Collapse
No announcement yet.

วิธีทำให้เครื่อง XBox360 เปิดเครื่องแล้วเข้า fsd ทันที มันทำยังไงเหรอครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• วิธีทำให้เครื่อง XBox360 เปิดเครื่องแล้วเข้า fsd ทันที มันทำยังไงเหรอครับ

เครื่อง XBox 4gb แปลงแล้วครับจากร้าน
    ตอนจะเข้าเล่นเกมจาก ex HDD ผมต้องเข้าจาก
    Recent / xex กด rb/ fsd/ defaul.exe
    ตามนี้อ่ะครับ

เห็นว่าใช้โปรแกรม dashlaunch แก้ได้
    แต่ผมใช้วิธีแก้ไขไฟล์ launch.ini ที่หน้า root ของ HDD
    [QuickLaunchButtons]
    BUT_X = Hdd:\Content\0000000000000000\C0DE9999\00080000\C0DE9999000E1337
    Default = Hdd:\FSD3\default.xex
    โดยแก้ไขที่ Default = Hdd:\FSD3\default.xex ให้มันเป็นที่เก็บไฟล์ตัวรัน FSD

Comment

Originally posted by BEG!TSU View Post
      เห็นว่าใช้โปรแกรม dashlaunch แก้ได้
      แต่ผมใช้วิธีแก้ไขไฟล์ launch.ini ที่หน้า root ของ HDD
      [QuickLaunchButtons]
      BUT_X = Hdd:\Content\0000000000000000\C0DE9999\00080000\C0DE9999000E1337
      Default = Hdd:\FSD3\default.xex
      โดยแก้ไขที่ Default = Hdd:\FSD3\default.xex ให้มันเป็นที่เก็บไฟล์ตัวรัน FSD
      โอ้วขอบคุณมากครับท่าน
      แต่ แหะๆ ขอละเอียดนิดนึงนะครับไม่เข้าใจจริงๆ ครั้งแรกของผมจริงๆครับ สำหรับเครื่อง XBox ปกติเล่นแต่ PC
      ขอบคุณท่านมากเลยนะครับ มิตรแท้ยามยากจริงๆ

Comment

อัพเดทครับ ทำได้แล้วครับ งมไปเรื่อยๆ

Comment

เข้าไปตรงไหนก่อนท่าน หา launch.ini ไม่เจอ T T

Comment

Originally posted by Imhot View Post
            เข้าไปตรงไหนก่อนท่าน หา launch.ini ไม่เจอ T T
            ไม่เจอเหมือนกันครับ หายังไง

Comment

ได้แล้วครับ ก่อนอื่นต้อง
              1 ติดตั้ง Dashlaunch ในเครื่องก่อน download
              https://digiex.net/attachments/dash_...8-1-zip.15074/
              2 เข้า Dashlaunch
              3 เลือก Path-Default ให้เลือก FSD ที่เราวางไว้ครับ
              4 กด RB -- X เพื่อบันทึก

หลังจากนั้นทุกครั้ง มันก็จะเข้า FSD เองเลยครับ

Comment

Working...
              X