Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอความช่วยเหลือหน่อยครับ ได้ xbox มือสองมา

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอความช่วยเหลือหน่อยครับ ได้ xbox มือสองมา

คือผมได้ xbox มือสองราคาถูกมากมาครับ
    ผมไม่เคยจับ xbox มาก่อนยังไม่เข้าใจอะไรเท่าไหร่

ปัญหาตอนนี้มีอยู่ว่ามันไม่อ่านแผ่นครับ
    ผมใส่แผ่นเข้าไปแล้ว มันมีกด play เกมส์ พอเข้าไปมันเด้งออกมาหน้า Home
    แต่ไม่ทุกเกมส์ครับบางเกมส์เล่นได้ปกติ
    มี bayonetta กับ Blur ครับ ที่เล่นได้
    นอกนั้นมีอาการที่บอกไปข้างต้น

dash bord ของผมมัน 2.0.16537.0

ผมไม่รู้ว่า มันเป็นเพราะอะไรและมันต้องแก้ไขยังไงช่วยชี้แจงด้วยครับ

ไดร์ มัน lt2 หรือ lt 3 ครับ

Comment

นั่นก้อปัญหาครับ ผมดูไม่เปนด้วย

Comment

มันมีหลายกรณีครับ ทั้งนี้ทั้งนั้นต้องอ่านดูก่อนว่ามันเตือนอะไร
        ถ้าบอกว่า Clean disk ก็แปลว่าแผ่นมีปัญหา ให้ทดสอบ copy ลงเครื่องคอมพ์ (แผ่นก๊อบมันจะมีอายุการใช้งานของมัน)
        นอกนั้นเรื่อง LT น้อยที่จะเจอเรื่องผิดโซน ดังนั้นแนะนำให้กลับไปถามคนที่ขายครับ ว่าเครื่องแปลงแบบไหนมา

Comment

Originally posted by BEG!TSU View Post
          มันมีหลายกรณีครับ ทั้งนี้ทั้งนั้นต้องอ่านดูก่อนว่ามันเตือนอะไร
          ถ้าบอกว่า Clean disk ก็แปลว่าแผ่นมีปัญหา ให้ทดสอบ copy ลงเครื่องคอมพ์ (แผ่นก๊อบมันจะมีอายุการใช้งานของมัน)
          นอกนั้นเรื่อง LT น้อยที่จะเจอเรื่องผิดโซน ดังนั้นแนะนำให้กลับไปถามคนที่ขายครับ ว่าเครื่องแปลงแบบไหนมา
          คนขายไปต่างประเทศแล้วคับ ใส่แผ่นแล้วไม่ขึ้นข้อมูลเกมส์ แต่กด play game ได้ แต่กดแล้วเด้งออกมาหน้าHome
          โดยที่ไม่ขึ้นข้อความอะไรเลย

Comment

งั้นก็แนะนำให้ยกไปแฟลช LT 3.0 ให้มันรู้แล้วรู้แรดไปเลยครับ

Comment

Originally posted by BEG!TSU View Post
              งั้นก็แนะนำให้ยกไปแฟลช LT 3.0 ให้มันรู้แล้วรู้แรดไปเลยครับ
              ขอบคุณมากครับ ต้องยกไปและละ พอรู้ราคารึป่าวครับว่าประมาณเท่าไหร่ ถ้ารู้สถาณเป็นแถวพัทยายิ่งดีเลย

Comment

300-500 บาทครับ ขึ้นอยู่กับความหน้าเลือดของคนแปลง

Comment

Working...
                X