Announcement

Collapse
No announcement yet.

รบกวนผู้รู้ XBOX RGH โหลดปกไม่ได้ FSD หายจากหน้า Dashlaunch

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• รบกวนผู้รู้ XBOX RGH โหลดปกไม่ได้ FSD หายจากหน้า Dashlaunch

ผมใช้ freestyle2.2 กับ freestyle 3 ตอนแรกใช้งานได้ครับโหลดปกผ่าน covers.jqe360.com แต่พออัพตัว freestyle 3 ลงไป ปกหายหมดครับ reset เป็นค่า Default ก็ยังไม่ได้ครับ ถ้าจะอัพ Dashboard ใหม่เหมือนกับว่าลง RGH ใหม่นี่ทำยังไงครับ
    สำหรับตัว FSD อยากให้มันกลับโชว์ตรงหน้า DashLaunch ใหม่ต้องทำยังไงครับ ผมมือใหม่จริงๆ ขอบคุณล่วงหน้าครับ

FSD3 กับ FSD2 มันคนละโฟลเดอร์กันครับ ดังนั้นไม่แปลกที่มันจะแยกปกเกมกัน ดังนั้นไปตั้งค่าปกเกมใหม่ครับ
    ส่วน FSD อยากให้กลับมาโชว์ DashLaunch ใหม่ นี่ยังไงหว่า ผมอ่านไม่เข้าใจ

Comment

Originally posted by BEG!TSU View Post
      FSD3 กับ FSD2 มันคนละโฟลเดอร์กันครับ ดังนั้นไม่แปลกที่มันจะแยกปกเกมกัน ดังนั้นไปตั้งค่าปกเกมใหม่ครับ
      ส่วน FSD อยากให้กลับมาโชว์ DashLaunch ใหม่ นี่ยังไงหว่า ผมอ่านไม่เข้าใจ
      ปกติพอบูทเข้า My Game จะบูทเข้า FSD ทางหน้านี้อ่ะครับ ตามรูปข้างล่าง (เค้าเรียก Dashlaunch รึเปล่าครับ) แต่ Short Cut มันหายไป ผมอาจจะลบไฟล์อะไรไปรึเปล่าครับ อยากเเอากลับมาอ่ะครับ มันสะดวกกว่าเข้าทางอื่นอ่ะครับ ส่วนปกเกม ทั้ง FSD2 และ FSD 3 มันไม่โชว์ทั้ง 2 เลยครับ ลบ FSD ทั้ง 2 แล้วลงใหม่ปกมันก็ไม่โชว์เหมือนเิดิมครับ ต้องไปลบโฟลเดอร์ หรือเพิ่มเตินในส่วนไหนอ่ะครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับผม

Last edited by takuro; 25 Sep 2013, 10:19:02.

Comment

shortcut เข้า FSD หายเหรอครับ ? ถ้าใช่เอาตัวนี้ไปใส่ครับ
        http://www.mediafire.com/?eheg3oxk5eov1jx
        โดยวางที่ Content\0000000000000000\C0DE9999\00007000

แนะนำให้เปิดเครื่องมาเป็น FSD เลยดีกว่าครับ เรื่องปก ลองต่อ 360 - PC แล้วใส่ปกเองผ่านบราวเซอร์ดูครับ
        (ทุกทีผมก็ใส่ปกเองนะ)

dashlunch ผมไปจำสับ ว่าเป็นโปรแกรมโชว์ info ที่ใช้ disable ตอนเข้า COD: black ops2 กับตัวตั้ง
        ค่าบูทเครื่อง 360 แฮะ

Comment

Originally posted by BEG!TSU View Post
          shortcut เข้า FSD หายเหรอครับ ? ถ้าใช่เอาตัวนี้ไปใส่ครับ
          http://www.mediafire.com/?eheg3oxk5eov1jx
          โดยวางที่ Content\0000000000000000\C0DE9999\00007000

แนะนำให้เปิดเครื่องมาเป็น FSD เลยดีกว่าครับ เรื่องปก ลองต่อ 360 - PC แล้วใส่ปกเองผ่านบราวเซอร์ดูครับ
          (ทุกทีผมก็ใส่ปกเองนะ)

dashlunch ผมไปจำสับ ว่าเป็นโปรแกรมโชว์ info ที่ใช้ disable ตอนเข้า COD: black ops2 กับตัวตั้ง
          ค่าบูทเครื่อง 360 แฮะ
          ขอบคุณมากๆครับ แล้วตัว FSD ที่โหลดตามลิ้งค์มันนามสกุลอะไรครับ แล้วถ้าจะให้บูทเข้า FSD เลยต้องทำยังไงครับผม

Comment

ไม่ครับ คือเอาไปวางใน ที่อยู่ที่บอกไป ตัว FSD มันจะขึ้นมาใน My Game เลยครับ
            ส่วนบูทเข้าไป FSD เลยต้องแก้ไขไฟล์ที่อยู่หน้า Root ของ 360 ครับ ลองหาใน Google ดู

Comment

ไม่ครับ คือเอาไปวางใน ที่อยู่ที่บอกไป ตัว FSD มันจะขึ้นมาใน My Game เลยครับ
              ส่วนบูทเข้าไป FSD เลยต้องแก้ไขไฟล์ที่อยู่หน้า Root ของ 360 ครับ ลองหาใน Google ดู
              ไฟล์ที่ให้โหลดพอจะเซฟมัน ขึ้นแบบนี้อ่ะครับ FSD.* มันเลยเซฟไม่ได้อ่ะครับ วิธีวางน่าจะเอาไปวางได้แล้วครับ ขอบคุณครับ แต่เซฟไฟล์ที่ส่งมาให้ไม่ได้ครับ T T

Comment

เอ...ผมลองโหลดดูแล้วก็โหลดได้ปกตินะครับ ไฟล์นี้ไม่มีนามสกุลนะครับ เป็นไฟล์ FSD เฉยๆ

Comment

เอ...ผมลองโหลดดูแล้วก็โหลดได้ปกตินะครับ ไฟล์นี้ไม่มีนามสกุลนะครับ เป็นไฟล์ FSD เฉยๆ
                  อ่อได้ละครับ พอดีผมใช้ Opera Browser พอจะเซฟมันให้ใส่นามสกุลไฟล์ เลยใช้ IE โหลดได้ละครับ ขอบคุณครับ ส่วนปก แก้ยังไงก็ไม่หาย ลง FSD ใหม้ก็แล้ว สรุปนั่งไล่ลงทีละปกแล้ว ครับ เลือก Wallpaper ด้านหลังเองสวยกว่าครับ ขอบคุณคุณ BEG!TSU มากๆครับ

Comment

Working...
                  X