Announcement

Collapse
No announcement yet.

ืทำ ex hdd 500 gb เป็น memory unit เกมในhddจะหายไหมครับ?

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ืทำ ex hdd 500 gb เป็น memory unit เกมในhddจะหายไหมครับ?

คือผมมีex hdd 500 gb ของxbox360 ถ้าผมทำเป็น memory unit ซัก 32 gb แล้วเกมที่มันมีอยู่ในhdd อยู่แล้ว ซึ่งเยอะแยะไปหมด จะหายไหมครับ? ผมยังไม่กล้าทำ กลัวเกมหายย แล้วถ้าทำแล้ว สามารถเซฟเกม + ลง dlc hd texture ลงในex hdd ได้เลยใช่ไหมครับ? ขอบคุณครับ

ทำแล้วหายทันทีครับ เพราะขั้นตอน Config มันจะ format ไปในตัวครับ
    ส่วนเรื่อง Memory Unit ผมไม่เคยใช้งานนะ ใช้แต่ HDD ของเครื่องมันเก็บข้อมูลตลอด

Comment

ขอบคุณครับ เกือบจะทำไปซะแล้วววว แล้วถ้างี้ผมควรซื้อ internal hdd มาใส่ดีไหมครับ พอดีว่าจะลง dlc น่้ะครับ

Comment

ปกติทุกคนก็มี HDD ประจำเครื่องอยู่แล้วแหละครับ ไว้เก็บเซฟ เก็บ DLC รุ่น 80GB ก็เหลือแหล่แล้วครับ เพราะ DLC
        เกมหนึ่งมันกินไม่มาก พวก HD-Texture ก็ประมาณ 1.5GB แต่มี GTA5 เกมเดียวมันกินเยอะเวอร์ๆเลย 6GB มั้ง

(ผมดูมาละ ถ้าทำเป็น memory unit จะใช้เก็บเซฟได้ exHDD เครื่องผมมันเห็นเป็น non-config มันเลยเก็บไม่ได้)

Comment

ทำเป็น MU ได้ครับมันจะแบ่งมาใช้32gb ควรเหลือไว้เผื่อๆหน่อย เกมไม่หาย กดที่customize ไรนี่แหละ

Comment

Working...
          X