Announcement

Collapse
No announcement yet.

วิธีลงเกมxboxใส่ในharddiskนอก

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• วิธีลงเกมxboxใส่ในharddiskนอก

ผมโหลดเกมมามันเป็นไฟล์ISOอะครับ แล้วผมอยากรู้วิธีการนำเกมที่โหลดมาลงในharddiskนอกอะครับ ต้องทำอย่างไรบ้าง และต้องใช้โปรแกรมอะไรบ้าง harddisk ผมฟอร์แมทเป็นFAT32แล้วครับ

ISO2GOD

Comment

อ่อครับคือผมโหลดเกมมามันขนาด8GB ผมก็นำไปรวมไฟล์ใน2GOD แต่มันก็ขนาดเกิน4GBมันใส่ฮาสดิสไม่ได้grikt,yogxHoดฟะ32 ผมเลยก็อปไฟล์ย่อยลงทีละ3GB จากนั้นผมก็นำฺาสดิสไปเสียบกับXboxแต่มันไม่มีไรเกิดขึ้นเลยมันมองไม่เห็นเกมจะทพยังไงดีครับหรือผมทำผิดวิธี
      Last edited by omxomx200; 15 Sep 2013, 23:22:07.

Comment

ตั้งค่าใน FSD ให้มันสแกนไฟล์ใน exHDD ด้วยครับ ถ้าไม่ตั้งเสียบยังไงมันก็ไม่เจอ

Comment

อ่อครับผมเข้าใจละ ตอนนี้เสียบเข้าไปแล้วเห็นฮาตดิสแล้วครับเปิดในFSD
          ขอถามอีกครับ แล้วถ้าเราจะเอาเกมลงฮาสดิสไฟล์เป้นISO ผมต้องแปลงให้เป็นไฟลGODก่อนใช่ไหม แล้วพอแปลงเสร็จผมจะเอาลงฮาสดิสยังไงเพราะมันใส่ไฟล์ในฮาสดิสได้ทีละ4GBกว่า

Comment

แปลงเป็น GOD ก่อน แต่ GOD มันไม่ได้มีไฟล์เดียวเป็นไฟล์ใหญ่ แต่มันเป็นไฟล์ย่อยขนาดเล็กครับ โอนได้ตามปกติ

Comment

Working...
            X