Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอถาม xbox rgh เอาเกมส์ลงฮาร์ดดิส หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอถาม xbox rgh เอาเกมส์ลงฮาร์ดดิส หน่อยครับ

คือผมซื้อเครื่อง เจสเปอร์ rgh มือสองมาครับ ไม่มีฮาร์ดดิสให้ ผมก็ไปซื้อฺฮาร์ดดิส hitachi 2.5 500g มือสองมาใส่ในกล่องฮาร์ดดิสของ xbox มันสั่งให้ฟอแมตๆ เสร็จ เครื่่องมันเห็น 460g ก็เอาแผ่นเกมมาโหลดก็เล่นได้ แต่ไม่มีรูปปกเกม มีแต่รูปกรอบสี่เหลี่แล้วก็ชื่อเกมส์ เลยหาอ่านในเน็ตเขาต้องลงโปรแกรม fsd แล้วถอดฮาร์ดดิสมาต่อกับคอมเพื่อลงโปรแกรม ตานี้พอเอาฮาร์ดดิมาต่อคอมมันมองไม่เห็นอะครับ เลยหาข้อมูลต่อเขาบอกฮาร์ดดิส xbox ต่อมันจะมองไม่เห็น ต้องแก้ไขยังไงครับ คืออยากเห็นปกเกมส์อะครับ

ผมไม่เคยได้ยินว่าสามารถใส่ปกเกมได้ โดยการถอด HDD มาใส่เครื่อง PC นะ
    ผู้รู้แค่ 2 วิธี โดยทำกับ FSD (เพราะ RGH ไม่มีใครใช้หน้าแดชปกติของ 360 กันหรอก)
    -ต่อสาย Lan กับ 360 จากนั้นเข้าไปใส่ปกผ่านบราวเซอร์
    -ต่อสาย Internet ให้ 360 จากนั้นเชื่อมต่ออินเตอร์เน็ตแล้วสั่งมันโหลดปกอัตโนมัติ
    ทั้งหมดนี้ผมใช้วิธีแรกเอา เพราะสามารถ custome ปกเกมได้ตามใจชอบ

Comment

คือผมเอาฮาร์ดดิสไปฟอแมตกับเครื่อง xbox แล้วตานี้จะไปต่อกับคอมมันมองไม่เห็นอะครับ แล้วฮาร์ดดิสผมมันยังไม่มีโปรแกรม fsd ครับ ขอบคุณครับ

Comment

เดี๋ยวนะ ยิ่งอ่านยิ่ง งง
        คือเอา HDD มาใส่กล่องของ 360 น่าจะหมายถึงเป็น ทำเป็นHDDหลัก แล้วเอา HDD ตัวนี้ไปต่อคอมพ์
        ที่ว่าคอมพ์มองไม่เห็นนี่ ก่อนหน้านั้นคอมพ์มองเห็นหรือเปล่าครับ ? ลองเข้าไปตรวจดูใน Disk Manager ดูครับ
        บางทีไดฟ์ชื่อมันอาจจะเหมือนกัน มันเลยซ้อนทับกัน ถ้าไม่ได้อีกจัด Format อีกรอบอาจจะเวิร์คครับ

*แถมอีกนิด FSD เท่านั้นที่จะโชว์ปกเกมได้ครับ เมนูหลักมันจะเห็นแค่ไอคอนเกมกับชื่อเท่านั้น ใส่ปกแบบ FSD ไม่ได้

Comment

จะฟอแมตยังไงอะครับ ต่อคอมแล้วมันมองไม่ ที่ไปหาข้อมูลมาเขาบอกถ้าเอาฮาร์ดดิสไปฟอแมตกับ xbox มันจะมองเห็นเฉพาะ xbox เอาไปต่อกับคอมมันจะมองไม่เห็น คือถ้าผมจะทำให้เห็นปก ต้องเอาฮาร์ดดิสมาต่อเป็น external ฟอแมตเป็น fat 32 แล้วลงโปรแกรม fsd แล้วถ้าจะให้เห็นปกต้องเอา xbox ไปต่อเน็ตแล้วโหลดปกมา ใช่ไม๊ครับ ตานี้จะฟอแมตยังไงครับ

Comment

Working...
          X