Announcement

Collapse
No announcement yet.

สอบถามเกี่ยวกับ PS3 Super Slim ด้านมืด (3K3Y ODE) หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สอบถามเกี่ยวกับ PS3 Super Slim ด้านมืด (3K3Y ODE) หน่อยครับ

เนื่องจากXboxเครื่องอ้วนของผมลาโลกไปเเล้ว กำลังจะซื้อเครื่องใหม่อยู่กำลังหาๆข้อมูลอยู่เห็นข่าวว่าเครื่ิอง PS3 Super Slim เเปลงเล่นก็อปได้เเล้ว ราคาค่าเเปลงเเรงพอสมควร(ราคาเกือบซื้อ Xbox JASPER มือสองได้เครื่องหนึ่ง)

ลยสินใจไม่ได้ซักที เหตุผมที่ผมเล่นด้านมืดเพราะเห็นว่าเป็นช่วงท้ายGENเลยอยากไล่เก็บเกมส์ดีๆของps3 ไว้เล่น โดยเฉพาะ last of us อยากสอบความคิดเห็นเพื่อนๆหรือว่าใครที่เอาไปเเปลงเเล้วเป็นยังไงบ้างครับ
    1.PS3 Super Slim เเปลง3K3Y ODEเสถียรไหมครับเวลาเล่นสะตุกหรือค้างไหมครับ
    2.สามาเล่นเกมส์ใหม่ๆได้ไหมครับตอนนี้ รวมถึงเกมส์ที่กำลังจะมาในอนาคตอย่าง GTA V ,PES14
    3.ไฟล์เกมส์เป็นตัวเดียวกับเครื่อง CFW ไหมครับ ตัวไหนเสถียรกล่ากัน CFW VS 3K3Y ODE
    4.ช่วยเเนะนำร้านเเปลงเครื่องที่ไว้ใจได้หน่อยครับราคาไม่เเพงมาก ผมไปถามร้านADD ที่ MBK เค้าบอกราคา 4200 บาท T T
    5.คุ้มค่าที่จะเสี่ยงไหมใครับ

1.PS3 Super Slim เเปลง3K3Y ODEเสถียรไหมครับเวลาเล่นสะตุกหรือค้างไหมครับ
    อย่าหาเสถียรจากเครื่องแปลงครับ ของจริงยังค้างบางครั้งเลย

2.สามาเล่นเกมส์ใหม่ๆได้ไหมครับตอนนี้ รวมถึงเกมส์ที่กำลังจะมาในอนาคตอย่าง GTA V ,PES14
    ได้ครับ เพราะใช้ FW แท้ แต่ถ้าจะออนไลน์รู้สึกต้องมีไฟล์ยืนยันที่ปล่อยจากแผ่นแท้ด้วย ไม่งั้นเสี่ยงโดนแบน

3.ไฟล์เกมส์เป็นตัวเดียวกับเครื่อง CFW ไหมครับ ตัวไหนเสถียรกล่ากัน CFW VS 3K3Y ODE
    คนละไฟล์ครับ แต่แปลงจาก CFW ได้
    ODE ทำ อิมเมจคล้าย ๆ iso อ่านไฟล์เกิน 4GB ได้ เพราะ HDD ต้องเป็น NTFS
    CFW อ่านไฟล์ที่แตกโดยตรง เหมือนอ่าน EXE ในคอมอะไรประมาณนี้ อ่านไฟล์เกิน 4GB ไม่ได้ ถ้ายังไม่รวมในเครื่อง

4.ช่วยเเนะนำร้านเเปลงเครื่องที่ไว้ใจได้หน่อยครับราคาไม่เเพงมาก ผมไปถามร้านADD ที่ MBK เค้าบอกราคา 4200 บาท T T
    ผมว่าผมเจอร้านในห้อง toy แค่ 3500 เองนะ

อยากเล่นก็ตามสบายครับ
    Last edited by AnubisCross; 7 Sep 2013, 14:22:02.

Comment

Originally posted by AnubisCross View Post
      อย่าหาเสถียรจากเครื่องแปลงครับ ของจริงยังค้างบางครั้งเลย

ได้ครับ เพราะใช้ FW แท้ แต่ถ้าจะออนไลน์รู้สึกต้องมีไฟล์ยืนยันที่ปล่อยจากแผ่นแท้ด้วย ไม่งั้นเสี่ยงโดนแบน

คนละไฟล์ครับ แต่แปลงจาก CFW ได้
      ODE ทำ อิมเมจคล้าย ๆ iso อ่านไฟล์เกิน 4GB ได้ เพราะ HDD ต้องเป็น NTFS
      CFW อ่านไฟล์ที่แตกโดยตรง เหมือนอ่าน EXE ในคอมอะไรประมาณนี้ อ่านไฟล์เกิน 4GB ไม่ได้ ถ้ายังไม่รวมในเครื่อง

ผมว่าผมเจอร้านในห้อง toy แค่ 3500 เองนะ

อยากเล่นก็ตามสบายครับ
      ขอบคุณมากครับ พอจะรู้ไหมครับว่่าเครื่องรุ่น Slim แปลงมือ1ยังหาซื้อได้ไหมครับ

Comment

หาได้ก็โดนฟันบานแน่นอน เผลอ ๆ แพงกว่า super แปลง มือ 1

Comment

Originally posted by AnubisCross View Post
          หาได้ก็โดนฟันบานแน่นอน เผลอ ๆ แพงกว่า super แปลง มือ 1
          เผลอๆราคาพอพอๆ PS4

Comment

ถ้าไม่รีบร้อนรออีกซักหน่อยให้ตัว Cobra ออกมาก่อนดีกว่าครับแล้วค่อยเปรียบเทียบกับ 3k3y

Comment

Originally posted by คุณพระช่วย View Post
              ถ้าไม่รีบร้อนรออีกซักหน่อยให้ตัว Cobra ออกมาก่อนดีกว่าครับแล้วค่อยเปรียบเทียบกับ 3k3y
              เเล้ว Cobraนี่ออกเมื่อไหร่ครับ ระบบเตกต่างจาก3K3Y ODE ยังไงครับ

Comment

Cobar บอร์ด 3000 ติดได้ แถมเห็นว่าติดได้ง่าย ๆ ด้วย การใช้งานไม่ต่างจาก 3k3y เท่าไหร่ แต่มีโปรแกรม loader ให้ในตัว

Comment

บอร์ด 3xxx ทำได้แล้วเหรอครับ

Comment

แต่ได้อุปกรณ์ยังไม่วางขาย

Comment

Working...
                    X