Announcement

Collapse
No announcement yet.

ทำไม PS4 ถึงกระแสแรงกว่า XBOX ONE ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

เก็ตแล้วครับ ^_^

Comment

Originally posted by azprince View Post
      ก็คือปัจจุบัน ตอนนี้หากเทียบแล้ว XBOX ONE ดีกว่า PS4 ใช่ไหมครับ ?
      Originally posted by zeratul111 View Post
      ไม่ใช่ครับ ทำไมคุณยึดติดกับตรงนี้จัง เข้าใจอะไรผิดหรือเปล่า บอกผมทีครับทำไมคุณถึงคิดว่า xbox 1 ดีกว่า หรือคุณกะจะซื้อเลยสะกดจิตตัวเองไว้ก่อนว่ามันดีกว่า
      ผมก้อว่างั้น เห็นด้วยกับคุณ zeratul นะครับ จะซื้อ XBOX 1 หรือ PS4 มันก็แล้วแต่ความชอบส่วนตัว ถ้าให้ผมเลือก ยังไงผมว่า PS4 ดีกว่า แล้วยิ่งมีข่าวออกมาแบบนี้ ก็ยิ่งชอบทางฝั่ง PS4 เข้าไปใหญ่ เพราะทางฝั่ง XBOX เองไม่มีความจริงใจต่อผู้บริโภคแม้แต่น้อย แล้วถึง XBOX 1 ตอนนี้จะออกมาแก้นโยบายแล้ว มันก็ไม่ได้ทำให้คนรู้สึกดีขึ้นแล้ว ตอนนี้แนวโน้มคนก็ซื้อ PS4 มากกว่า XBOX ONE นี่คือข่าวอิงจากยอดสั่งจองของ amazon ที่ผมเคยอ่านมานะครับ ยังไงตอนนี้ถ้าอยากได้เครื่องเกมส์ ผมว่า PS4 ภาษีดีกว่าเยอะครับ เพราะถ้า PS4 ครองตลาดแล้ว ยังไงผู้ผลิตเกมส์ก็ต้องคอยตามมาสร้างเกมส์ให้ PS4 มากขึ้น

ตัวผมเองอยากภาวนาให้ xbox one มันเจ้งๆไปด้วยซ้ำ จะได้สาสมกับที่คิดนโยบายเอาเปรียบผู้บริโภคแบบนี้ออกมา นี่ถ้าไม่ใช่ว่ามี PS4 มาเป็นคู่แข่งมันก็ไม่ยอมยกเลิกหรอกครับ ให้ต่อเน็ต 24 ชั่วโมง บ้าแระ แถมผมเคยอ่านข่าวมาด้วยว่า xbox one ตอนเอาเครื่องไปโชว์ในงาน E3 จริงๆไม่ได้ใช้เครื่อง XBOX ONE แต่เป็น PC ยัดไส้

อะ เอาไปดูขำๆครับ คลิปวิดิโอจาก PS4 ที่เหน็บแนม Xbox One ได้แบบจังหนับ คนดู 14 ล้าน

BORKED
      Last edited by pongkrit03; 3 Sep 2013, 22:42:23.

Comment

ตอนนี้ xbox one ยืมเกม ซื้อแผ่นมือ2 ไม่ได้ใช่ไหมครับ

Comment

ได้แล้วครับ ปรับนโยบายจนคนเขาเรียก xbox 180 แล้ว

ตอนนี้มีข่าวหลุดมาว่า xbox มี GPU ลับอีกตัว ถ้าdirver GPU ตัวนี้สมบูรณ์แล้ว xbox GPU จะแรงกว่า ps4 ถึง สี่เท่า ไม่รู้ว่ามีจริงรึเปล่า ถ้ามีจริงทำไมไม่เอามาเกทับตั้งแต่แรก ๆ
          Last edited by AnubisCross; 8 Sep 2013, 15:55:51.

Comment

xbox one ยังต้องต่อเนทครั้งแรกที่เล่นแผ่นเกมนั้นๆอยู่นี่นา

Comment

วัดกันที่เกม Exclusive ครับ

สเปคต่างๆทิ้งกันไม่เท่าไหร่

ส่วนผมคอเกมแนว JRPG แทบไม่ต้องตัดสินใจเลย

Comment

Working...
              X