Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยที่ครับเรื่อง HDD Xbox360 ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยที่ครับเรื่อง HDD Xbox360 ครับ

ผมไป ซื้อ external harddisk 500 gb จะเอาเกมใส่แล้วเล่นผ่าน hdd เอาแต่พอไปต่อกับ Xbox เครื่องมันเห็นแค่ 31 gb เอง งง มาเลยครับ
    เครื่อง xbox slim rgh lt3.0 ครับ ท่านใดทราบขอความช่วยเหลือด้วยนะ จะร้องไห้ล่ะครับ T^T

มันต้อง fash เป็นfat32 ก่อนนะถึงจะมองเห็น

Comment

fat32 ในคอมเรียบร้อยแล้วครับ แต่ ลองไป ต่อดูก็ยังเห็นเท่าเดิม ยังก็ ขอ วิธีแบบละเอียดๆ ยิบเลยนะครับ

Comment

ลงโปรแกรม FSD หรือเปล่าคับถ้าเปิดในหน้า DB

ปรกติก็เห็นแค่นั้นคับต้องลง FSD ไปใน HDD คับหรือ

อยากแบบง่ายๆไม่ต้องเสียเวลาทำเองก็นี่คับ

http://www.overclockzone.com/forums/...

Comment

มาเป็น HDD เปล่าเลยครับ แล้วก็มาทำ fat32 ในคอม แล้วไปต่อกับ xbox ทำให้ xbox เห็น HDD แต่ความจุ มัน ก็ยังได้แค่ 32 gb เองครับ

Comment

แล้วมีโปรแกรม FSD ไม๊คับ

อยู่แถวไหนคับ

Comment

ไม่มีครับ ขั้นตอนต้องทำไงมั่งครับ

Comment

ทำความเข้าใจแปปนะครับ คือเครื่องไม่ได้ลง FSD เอาไว้ คือปกติก็ใช้แต่ Xex ปกติของเครื่องเหรอครับ
                31GB ที่มองเห็นนี่คือไม่ได้กด Format ในเครื่อง 360 ใช่ไหมครับ ถ้าไปให้เครื่อง 360 จัดการ
                มันจะจัดให้เหลือ 31GB ที่ว่าแหละ ถูกต้องแล้วครับ ปัญหาในตอนนี้คิดว่าควรหา FSD มาติดตั้ง
                และใช้ FSD เป็นหมวดมาตราฐานเลยครับ เพราะถึงลงเกมใน Ex-HDD หากใช้ Xex มันก็จะมองไม่เห็น
                อยู่ดีครับ เพราะมันจะ scan เกมที่ HDD:\Content\00000000000 อย่างเดียวเลย จะไม่สามารถ
                ตั้งให้มันสแกนใน Ex-Hdd เลย ซึ่งหมายความว่า Ex-Hdd ไม่มีความหมายเลยกับ Xex ต้องใช้ FSD
                ในการอ่านเท่านั้น

สามารถหาโหลดได้โดยใช้คีย์เวิร์ด Free Style Dashboard แนะนำเวอร์ชั่น 2 และ 3

Comment

Originally posted by BEG!TSU View Post
                  ทำความเข้าใจแปปนะครับ คือเครื่องไม่ได้ลง FSD เอาไว้ คือปกติก็ใช้แต่ Xex ปกติของเครื่องเหรอครับ
                  31GB ที่มองเห็นนี่คือไม่ได้กด Format ในเครื่อง 360 ใช่ไหมครับ ถ้าไปให้เครื่อง 360 จัดการ
                  มันจะจัดให้เหลือ 31GB ที่ว่าแหละ ถูกต้องแล้วครับ ปัญหาในตอนนี้คิดว่าควรหา FSD มาติดตั้ง
                  และใช้ FSD เป็นหมวดมาตราฐานเลยครับ เพราะถึงลงเกมใน Ex-HDD หากใช้ Xex มันก็จะมองไม่เห็น
                  อยู่ดีครับ เพราะมันจะ scan เกมที่ HDD:\Content\00000000000 อย่างเดียวเลย จะไม่สามารถ
                  ตั้งให้มันสแกนใน Ex-Hdd เลย ซึ่งหมายความว่า Ex-Hdd ไม่มีความหมายเลยกับ Xex ต้องใช้ FSD
                  ในการอ่านเท่านั้น

สามารถหาโหลดได้โดยใช้คีย์เวิร์ด Free Style Dashboard แนะนำเวอร์ชั่น 2 และ 3

ลงทำดูได้แล้วครับ แต่ติดอีกแล้วครับ บางเกม ลง ยังไม่ถึง 100% เลยแต่หลอดวัดมันขึ้นจนสุดแล้วนะครับ งงอีกแล้วครับแผ่นก็ไม่มีรอยอะไรเลยนะครับ ช่วยอีกทีนะครับ

Comment

เดี๋ยวก่อนนะลงเกมผมแนะนำลงในคอมพ์แล้วแปลงเอาดีกว่านะ (แปลงเป็น GOD) จากนั้นโอนเข้า External HDD เลย
                    ผมทำงี้มาเล่นได้ทุกเกมไม่มีปัญหา ที่ว่าโอนแล้วมีปัญหานี่โอนผ่านอะไร ยังไง แล้วมันไม่แจ้ง error เลยเหรอ เอาง่ายๆ ดูที่ขนาดครับว่าต้นฉบับ
                    กับตัวที่โอนมันขนาดเท่ากันหรือเปล่า ถ้าขนาดไม่เท่ากัน เข้าไปดูว่าไฟล์ไหนขนาดก็โอนเพิ่มครับ

Comment

Working...
                    X