Announcement

Collapse
No announcement yet.

จะซื้อ Xbox360 ขอปรึกษาสอบถามอะไรนิดนึงครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• จะซื้อ Xbox360 ขอปรึกษาสอบถามอะไรนิดนึงครับ

ตอนนี้ผมตั้งใจจะซื้อ Xbox360 ครับ ติดที่ปัญหาหน้าจอครับ

ผมมีหน้าจอ LCD สำหรับคอม23นิ้ว FullHD Input DVI อย่างเดียว

แต่เจ้า Xbox360 มันมี Output เป็น Av กับ HDMI มันมีวิธีต่อเข้ากับหน้าจอของผมได้ไหม

อีกปัญหานึงคือเรื่องเสียง ถ้าผมใช้ HDMI to DVI ต่อเข้า LCD แต่เจ้าตัว LCD ของผมมันไม่มี รู output เสียง มันมีวิธีบ้างไหมครับแยกเสียงไหมครับ

หรือต้องซื้อ ทีวีใหม่อย่างเดียวน่าจะเวิคสุด

ขอบคุณครับ

ต่อผ่านสาย AV ครับ แต่สาย av ที่แถมมามันใช่ไม่ได้ใช่ไหมครับ(เพราะไปปิด ช่อง HDMI ) เราต้องเปลือยก่อนครับ เอาไขควงงัดตรงพอรืตเลย เวลาเสียบครั้งแรกให้เสียบ HDMI ก่อนแล้วเปิดเครื่องให้ขึ้นภาพ จากนั้นเสียบ AV ตามครับ เสียงก็จะตามมา

Last edited by AnubisCross; 3 May 2013, 00:12:47.

Comment

Originally posted by AnubisCross View Post
      ต่อผ่านสาย AV ครับ แต่สาย av ที่แถมมามันใช่ไม่ได้ใช่ไหมครับ(เพราะไปปิด ช่อง HDMI ) เราต้องเปลือยก่อนครับ เอาไขควงงัดตรงพอรืตเลย เวลาเสียบครั้งแรกให้เสียบ HDMI ก่อนแล้วเปิดเครื่องให้ขึ้นภาพ จากนั้นเสียบ AV ตามครับ เสียงก็จะตามมา

คือผมต้องไปซื้อ ไอ้ตัวแปลงเหมือนในคลิปวีดีโอด้วยใช่ไหมครับ ตัวที่รวมสาย AV สีแดงกับสีขาว ให้เป็นพอตเหมือนหูฟัง

ตามคลองถมน่าจะมีใช่ไหมครับ

ขอบคุณครับ

Comment

ถ้าลำโพงคอมรับ RCA ได้(สายขาวแดง) ก็ไม่ต้องซื้อครับ แต่ถ้าไม่ได้ก็ต้องซื้อหัวแปลงมาต่อ 3.5 เอาครับ คลองถมเยอะแยะครับ

Comment

Originally posted by AnubisCross View Post
          ถ้าลำโพงคอมรับ RCA ได้(สายขาวแดง) ก็ไม่ต้องซื้อครับ แต่ถ้าไม่ได้ก็ต้องซื้อหัวแปลงมาต่อ 3.5 เอาครับ คลองถมเยอะแยะครับ
          ขอบคุณมากครับพี่

ตอนนี้อยากเล่น kinect มาก ^^

Comment

Working...
          X