Announcement

Collapse
No announcement yet.

มีใหม่ Console ครับ ถามหน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มีใหม่ Console ครับ ถามหน่อยครับ

ถ้ามีงบ 5000-6000 ซื้อ Xbox รุ่นใหนดีครับ

เเล้ว เวลาซื้อ ต้องคำนึงถึงอะไรบ้าง ?

มีอะไร ที่ต้องซื้อมาเปลี่ยนเรื่อยเรื่อยหรือ ป่าว

ถ้าซื้อเครื่องมาเเล้ว ต้องซื้อสายใหนมาเพิ่มมั้ยครับ หรือ เเถมมาให้

ใช้สายอะไรกับ ตัว Xbox ครับ

ซื้อเเผ่นเเท้ ซื้อที่ใหนดีครับ

ซื้อ Xbox ที่ใหนไว้ใจได้บ้างครับ ผมเห็น มันหลอกลวงกันเยอะ มาก ไม่กล้าซื้อเลย

ขอโทษนะครับ ถ้าคำถามผมงี่เง่า ผมไม่รู้จริงจริง

ซื้อรุ่นขาวบอร์ด Jasper หรือเอารุ่น Slim เลยก็ได้
    แผ่นแท้หายากหน่อย หาซื้อได้ตามร้านขายเครื่องนั้นแหละ
    ซื้อแล้วไม่ต้องเปลี่ยนอะไรทั้งนั้น นอกจากจอย เพราะผมเสื่อมสภาพไปหลายตัวละ ส่วนใหญ่อนาลอคเดินเอง(ฮ่า ฮ่า)

ซื้อเครื่องก็ซื้อให้ตรงโซนแผ่นด้วย บ้านเราโซน Asia/Japan มันจะแบ่งเป็น 2 โซนใหญ่คือ
    พวก PAL/NTSC พวกนี้จะเป็นโซน US ส่วนที่เหลือก็จะเป็นโซน Asia/Japan ส่วนถ้าเกมไหน
    เขียนว่า Legion Free ก็คือเล่นได้ทุกโซน แล้วเครื่อง US กับเครื่อง Japan หม้อแปลงไฟมันจะ
    ไม่เหมือนกันด้วย

*จะเกิดอะไรขึ้นเมื่อซื้อเกมผิดโซน ?
    มันจะเห็นปกเกมตามปกติเวลาในแผ่น แต่เข้าแล้วจอดำ แล้วเด้งออก
    *จะเล่นข้ามโซนได้ไหม ?
    เล่นได้แต่ต้องแปลงเป็นเครื่องเล่นแผ่นผี

ซื้อเครื่องปกติจะแถมสาย AV มาให้เอาไว้ต่อกับ TV ถ้าจะต่อกับจอคอมก็ซื้อสายมาเพิ่มเอา
    ถ้าจะต่อกับคอมพ์แนะนำสาย HDMI เลย เพราะผมลองซื้อแบบหัว VGA (ปลอม) มาแล้ว
    3 อัน เสียหมด ภาพเพี้ยนมาก

Comment

รุ่นขาวบอร์ด Jasper นี่คือ Xbox สีขาวรึป่าวครับ เเล้วมันต่างกับ Slim ยังไงหรอครับ

Comment

เครื่องเกมคอลโซน ตั้งแต่รุ่นแรก ยันรุ่นสุดท้าย จนถึงเลิกผลิตจะไม่มีการปรับเปลี่ยนสเปคภายในครับ จะมีแต่ลดขนาด CPU ขนาด GPU ลดเทคโนโลยีการผลิตลง ทำให้ได้เครื่องเล็กกว่า ร้อนน้อยกว่าในรุ่นเก่า แค่นั้นครับ

Comment

ออ งี้นี่เอง ขอบคุณครับ

Comment

เพราะ 360 รุ่นปกติจะเป็นสีขาวครับ นอกจากรุ่นพิเศษอย่าง Elite จะเป็นสีดำครับ
            ส่วน Slim รุ่นปกติจะเป็นสีดำครับ

Comment

Working...
            X