Announcement

Collapse
No announcement yet.

มือใหม่ XBOX 360 ใครก็ได้ช่วยดูให้ทีครับ ?

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by BEG!TSU View Post
    ปัญหาตอนนี้คืออัพไม่ได้เหรอครับ ? วนกลับมาที่เดิมนี่ยังไง ?
    อัพแดชบอร์ดมันต้องอัพเป็นขั้นนะครับ มันจะกระโดดข้ามรุ่นมาเลยไม่ได้
    ผมเคยทำตอนที่ LT 2.0 ออกมาใหม่ๆ ต้องอัพตามที่เว็บคนขายแผ่น
    อัพ 3 เวอร์ชั่นเลย กว่าจะเล่นเกมใหม่ได้
    เราต้องอัพจาก 13599 แล้วก็ไป
    14719 -> 15574 ->16197
    ตามนี้ผมก็ทำถูกเเล้วอ่าครับ..แต่ตอนนี้ก็ยังเป็น 13599

มันจะวนกลับมาตาม 3 รูปนี้เลยครับ
    จะอัพผ่าน USB หรือจากแผ่นก็เหมือนกันครับ
    มันจะวนกลับมาซ้ำๆแบบเดิมไม่เปลี่ยนไปไหนเลยอ่าครับ

กดเสร็จขั้นตอนมันก็รีเครื่องเองเเล้วก็ขึ้นมาแบบเดิมซ้ำๆ
    วนมาไม่ยอมไปไหนเลยครับให้ทำเเล้วก็ทำอีก

อัพทาง USB โหลดไฟล์มาอัพผมก็เอามาจากนี้อ่าครับ

http://animategroup.com/asite_up/gam...o.php?n_id=933

ผลออกมาก็ไม่สำเร็จครับเสียบเปิดเครื่อง กดๆๆๆ ก็รีเครื่องเอง
    เเล้วก็วนกลับมาเหมือนเดิมสรุปอัพไม่ได้อ่าครับ
    หรือใครมีความสามารถทำได้บอกผมหน่อยครับ
    หรือมีร้านไหนที่ไว้ใจรับทำได้ของ LT 2.0 เป็น Dashboard ล่าสุด
    ช่วยแนะนำทีครับเพราะเกมที่มีของ LT 2.0 ตอนนี้ก็หลายเกม
    ถ้าไปทำ LT 3.0 ที่มีอยู่ของ 2.0 ก็คงวางไว้เฉยๆเพราะเล่นไม่ได้
    แต่ถ้าหมดหนทางก็ต้องทำใจยอมไปเริ่มต้นใหม่ที่ LT 3.0
    Last edited by porames-99; 9 Mar 2013, 17:23:06.

Comment

เจอรูปสุดท้ายคดีพลิกเลยครับ คือมันบอก Install ไม่ได้ แผ่นสกปรก เขียนแผ่นไม่ดีแน่เลย
      แต่ผ่าน USB ด้วยหรือ.. !?!? ถ้าผ่าน USB ลง format แล้วโอนไฟล์ลงใหม่ดูครับ ผมเคยอัพเดทไม่ผ่าน
      แล้วก็ลบไฟล์แล้วโอนลงใหม่ ก็อัพผ่านหมดนะ ถอดแผ่นออกจากเครื่องด้วย ถ้าอัพผ่าน USB

Comment

Originally posted by BEG!TSU View Post
        เจอรูปสุดท้ายคดีพลิกเลยครับ คือมันบอก Install ไม่ได้ แผ่นสกปรก เขียนแผ่นไม่ดีแน่เลย
        แต่ผ่าน USB ด้วยหรือ.. !?!? ถ้าผ่าน USB ลง format แล้วโอนไฟล์ลงใหม่ดูครับ ผมเคยอัพเดทไม่ผ่าน
        แล้วก็ลบไฟล์แล้วโอนลงใหม่ ก็อัพผ่านหมดนะ ถอดแผ่นออกจากเครื่องด้วย ถ้าอัพผ่าน USB
        ขอบคุณครับ..ถ้าครั้งนี้ไม่ได้คงยกไปทำ LT 3.0 เริ่มต้นใหม่ อิอิ

Comment

Working...
        X