Announcement

Collapse
No announcement yet.

ติดปัญหา RGH ขอความช่วยเหลือด้วยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ติดปัญหา RGH ขอความช่วยเหลือด้วยครับ

ตอนนี้ผมมี xbox360slim 250GB RGH มีเกม30กว่าเกม เล่นเกมที่มีใน HDD ได้ DB 2.0.15574.0 ดูจาก setting หน้า Home

ลองเช็คเครื่องเขาลง โปรแกรมเหมือนไม่สมบูรณ์ เช่น

1.เข้า Xexmenu เด้งเป็น Freestyle Dash

2.Freestyle Dash เป็น 1.20 หน้าตาไม่ใช่ NXE Dashboard เหมือนชาวบ้านเขา

3.ไม่เห็นเกมจาก EX HDD แต่ copyไฟล์เกม GODจาก EX HDD ใส่ HDD เครื่อง เล่นได้

4.เกม soul calibur V เข้าเมนูสร้างโหลดเซฟเกมจากโปรไฟล์เครื่องตัดรีสตาทร์ใหม่ ไม่แน่ใจว่าเกิดจากไฟล์เกมรึเปล่าเกมอื่นๆปกติ

ตอนนี้ผมลบ xexmenu กับ Freestyle Dash ลบจากหน้า Game demo เพื่อจะลงใหม่ ไม่แน่ใจว่าทำถูกต้องไหม (ยังเล่นเกมจากหน้า HOME ได้)

ผมทำตามคู่มือ RGH ที่โหลดจากในเนท ติดตั้งแต่ขั้นตอนแรกเลยครับ

1.แล้วเฟชไดร์ที่ Customize. ด้วย xbox ใช้โปรแกรม USBXTAFGUI v44 โฟรเดอร์ Content ไม่มี

2.โหลด xexmenu v1.1 มาหลายตัวแล้วไม่เห็นมี โฟเดอร์ xexmenu_v1.1 > 0000000000000000 เลย

อยากจะขอ ไฟล์ที่จำเป็นในการลงเครื่องใหม่ทั้งหมดเลยครับกลัวโหลดจากในเนทแล้วไม่เหมือน ขอเวอร์ชั่นที่ใช้งานได้ดี

ถ้าผมจะฟอแมท HDD ของเครื่อง ใหม่ back up ข้อมูลเกม ออกมาต้องทำยังไง ถอด HDD ออกมาก ใช้โปรแกรมไหนช่วยได้บ้างครับ

ขอบคุณมากครับ

ทำได้แล้วครับ

Comment

Working...
    X