Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอความช่วยเหลือเรื่อง ลำโพงของ ps3 ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอความช่วยเหลือเรื่อง ลำโพงของ ps3 ครับ

ผมซื้อ ps3 ด้านมืด มาต่อกับ จอคอม led 21.5 นิ้วของ samsung ทดสอบดูภาพทำงานปกติ แต่เสียงไม่มีครับ ตัวจอคอมไม่มีลำโพงในตัว

ผมอยากถามเพื่อนๆว่า ช่องต่อด้าหน้าของ ps3 ที่มีอยู่สองช่อง มันคือ usb 2.0 หรือเปล่าครับ ถ้าผมซื้อลำโพงที่ใช้กับคอม ที่มีหัวเสียบเป็นแบบ usb 2.o ผมจะเอามาต่อกับช่องด้านหน้าของ ps3 มันจะมีเสียงออกหรือเปล่าครับ ผมขอคำแนะนำด้วยน่ะครับ ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับคำตอบครับ ปวดหัวมากเลยครับ

ได้

Comment

Originally posted by jackalove View Post
      ได้
      ขอบคุณมากครับ เดี๋ยวพรุ่งนี้ไปซื้อมาลองดู

Comment

Originally posted by jackalove View Post
        ได้
        เสียงเกมเพลย์มันเซทให้ออกทาง USB ได้เหรอครับ?
        Last edited by Smily_K; 2 Mar 2013, 20:23:56.

Comment

[QUOTE=Smily_K;49550760]เสียงเกมเพลย์มันเซทให้ออกทาง USB ได้เหรอครับ?[/QUO

ยังไงครับ แนะนำผมด้วยครับ มีวิธีใหนบ้าง

Comment

Usb มันจะออกแต่เสียง chat ครับ เสียงในเกมไม่ออกนะครับ

ต้องไปเซทเสียงให้ออกทาง Rca แล้วหาหัวแปลงมาต่อกับลำโพงหรือหูฟังเอาครับ

Comment

ไม่น่าจะได้นะครับ เห็น setting มีแค่ hdmi, rca, optical นะครับ

Comment

สิ่งนี้คือคำตอบครับ

Comment

ลองซื้อสายมาทำเองดูก็ได้ครับ
                  หัวด้านหนึ่่งเป็นRCAอีกด้านเป็นแจ็ค3.5ม.ม

ถ้าทำแบบเรปก็ได้ได้ครับแต่เสียงมันเป็นโมโน ส่วนแบบของผมเป็นสเตอริโอและดังชัดกว่า(ลองทำดูแล้ว)
                  ถ้าไม่รู้ทำไงก็ลองเอารูปของผมไปให้ร้านขายเครื่องเสียง(บ้านหม้ออะไรงี้)เค้าดูก็ได้ครับ
                  Attached Files

Comment

อย่าลืมเซ็ตเสียงให้ออกRCAด้วยเน้อ

Comment

ขอบคุณมากครับ ต่อเป็นแล้วววววววววว

Comment

Working...
                      X