Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยหน่อยครับ ปัญหาจอย Xbox ต่อ PC

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยหน่อยครับ ปัญหาจอย Xbox ต่อ PC

พอดีวันนี้ไปซื้อจอยxbox ต่อกับ PC กล่องแดงนี่แหละครับ แต่เดินไปทั่วไม่มี ไปเจออิกล่อง กล่องขาวเขียว เห็นร้านเค้าบอกต่อแล้วเล่นได้เลย ก็ลองเอามาดู ถึงบ้านปุ๊ป เสียบคอมป๊าบ ! โฮ้หลี่xx! เล่นเกมไม่ได้ คอมมันก็บอก Driver not found โอววให้ตาย ไปโหลดไดรเวอร์ มาลงก็แล้ว ก็ย๊างงงไม่ได้ พอเอาจอยถูกๆอีกอันมาเสียบดันเล่นได้ ฮึ่ม มันน่าโมโหจริงๆเบย (ผมใช้ win 7 64Bitฮะ )

ก็ตามนั้นอะฮะ ผมไม่รู้จะทำไงแล้ว หรือผมลืมอะไรไปรึเปล่า ( แฮ้ !! ) ช่วยผมทีนะครับ
    Last edited by ebisu; 22 Feb 2013, 19:34:33.

ผมซื้อกล่องแดงมาลงไดรเวอร์เองก็ไม่ได้นะ แต่เสียบทิ้งไว้แล้วให้วินโดว์อัพเดทเองเจือกลงได้เฉยเลย
    ว่าแต่ท่านมากี่ตังครับ ผมสอยมา 890

Comment

วินโดผมอัพเดทแล้วก็ไม่มีอะไรเปลี่ยนแปลงเลย

ผมอ่านในนี้ดู งงเบย http://monhun.exteen.com/20100713/xbox360
      Last edited by ebisu; 23 Feb 2013, 01:26:52.

Comment

^
        ^
        กระทู้เรื่องจอย Xbox360 ห้องเกมเราก็มี ไม่เห็นต้องไปไหนไกล http://www.overclockzone.com/forums/...ead.php/240636

ปกติ Windows 7 (หรือแม้แต่ Vista) ต่อเข้าไปจะใช้ได้เลยครับ ส่วนถ้าเป็นแผ่นโมฯที่ตัด driver หรืออะไรทิ้งไปนี่ผมไม่รู้นะ
        เอาเป็นว่าถ้าต่อแล้วมองไม่เห็นก่อนอื่นลองเปลี่ยนช่อง USB ที่ใช้ดูครับ เป็นไปได้เหมือนกันว่าจอยเสียทั้ง ๆ ที่เพิ่งแกะกล่องนี่ล่ะ

Comment

เคยเจอ ของแท้ กับ เทียม ต่างกันเช่นไรฮะ ขอความรู้ด้วย

Comment

โอ้วววได้แล้วฮะ ผมไปกด Let me pick from a list of device driver เจอพอดี นั่งโง่งมโข่งตั้งนาน

พอไปลองเล่น ใน CS:GO มันกลับเดินไม่ได้แหะ
            Last edited by ebisu; 23 Feb 2013, 05:00:10.

Comment

Originally posted by ebisu View Post
              เคยเจอ ของแท้ กับ เทียม ต่างกันเช่นไรฮะ ขอความรู้ด้วย
              ถ้าเป็นสีขาวพลาสติกจะเนื้อไม่เหมือนกัน ปุ่มอนาลอกแล้วแต่ บางทีของเทียมจะไม่เบี้ยว(แต่ของแท้เบี้ยวนะ) แล้วก็ตรงด้านบนจะเขียนว่า Microsoft ครับ ปุ่ม Xbox Guide เป็นแบบด้าน
              ส่วนสีดำด้านบนต้องเขียนว่า XBOX360 แล้วต้องดำล้วน ปุ่ม Xbox Guide เป็นแบบเงา
              จากนั้นก็ดูเวลาต่อเข้าไปในคอมพ์ ของแท้ต้องเขียนว่า Controller (XBOX 360 for Windows)
              ที่ดูเหมือนกันคือสติ๊กเกอร์ แต่เดี๋ยวนี้เห็นว่าปลอมเนียนเหมือนกัน

Comment

อ่ออ ขอบคุณมากครับผม

Comment

Working...
                X