Announcement

Collapse
No announcement yet.

PS 3 สอบถามหน่อยครับ จะเลือกแบบไหนดี

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• PS 3 สอบถามหน่อยครับ จะเลือกแบบไหนดี

PS 3 สอบถามหน่อยครับ จะเลือกแบบไหนดี

คือผมจะซื้อ ps3 สักเครื่องครับ เล่นแท้นะครับ คือจะซื้อรุ่นสลิม

1. อยากถามว่า เล่นแท้ เครื่อง 160 GB นี่จะพอมั้ยครับ และพื้นที่ส่วนใหญ่ในเครื่องเอาไว้ทำอะไรครับ จำเป็นต้อง 320 GB ไปเลยมั้ยครับ

2. เกม ps3 ปีนี้ที่แบบเด็ดๆเลยที่จะออกมีเกมไรบ้างครับ

3. และในปีหน้าเกมใหม่ๆจะยังออกให้ ps3 อีกมั้ยครับ เห็นมีข่าว ps4

4. การซื้อของต่าง ๆ ทำยังไงบ้างครับ เช่น จะซื้อ DLC ต้องทำยังไงครับ

5. psn คืออะไรครับ เห็นมี psn ไทย , US ไม่เข้าใจครับว่าคืออะไร

ขอถามแค่นี้ก่อนละกันนะครับ ขอบคุณครับ

1. อยากถามว่า เล่นแท้ เครื่อง 160 GB นี่จะพอมั้ยครับ และพื้นที่ส่วนใหญ่ในเครื่องเอาไว้ทำอะไรครับ จำเป็นต้อง 320 GB ไปเลยมั้ยครับ
    เหลือทิ้งขว้างเลยครับ

2. เกม ps3 ปีนี้ที่แบบเด็ดๆเลยที่จะออกมีเกมไรบ้างครับ
    The Last of Us (EX)
    God of War: Ascension (ex)
    Tomb Raider (muti)
    Metal Gear Rising: Revengeance (muti)
    Grand Theft Auto V (muti)
    BioShock Infinite (muti + ผมอวย)
    Crysis 3 (muti)
    Tales of Xillia Eng (ex)
    Naruto Shippuden: Ultimate Ninja Storm 3 (muti)
    อีกเยอะ =x=

3. และในปีหน้าเกมใหม่ๆจะยังออกให้ ps3 อีกมั้ยครับ เห็นมีข่าว ps4
    มีแน่นอนครับ ดู PSP ตอนนี้สิ PSVita เกมไม่ค่อยมีเล่น แต่ PSP มีลงโครม ๆ

4. การซื้อของต่าง ๆ ทำยังไงบ้างครับ เช่น จะซื้อ DLC ต้องทำยังไงครับ
    ต้องสมัคร PSN ครับ

5. psn คืออะไรครับ เห็นมี psn ไทย , US ไม่เข้าใจครับว่าคืออะไร
    เป็นสโตรไว้ขายเกมออนไลน์ครับ แบบสตรีม

Comment

และก็ช่วยบอกข้อดีของการเล่นแท้หน่อยครับ เอาแบบที่มันดีจริงๆนะครับ ว่ามันเจ๋งจริง ๆ สำหรับการเล่นแท้

เพราะผมยังมีคิดๆจะไปด้านมืดอยู่ครับ

Comment

สาเหตุที่ทำให้ผมเข้าด้านมืดเพราะหาแผ่น ni no kuni ไม่ได้เลยเซงซื้อเล่นเถืาอนซะเลย

Comment

เล่นแท้
          เครื่องราคาถูก ได้เครื่องใหม่แบบสด ๆ
          เล่นก็อบนี้เครื่องแต่ละเครื่องไม่ต่ำกว่าสองปีแล้วนะครับความเสี่ยงเยอะอยู่

แทบไม่ต้องทำอะไรกับเครื่อง ไม่ต้องคอยระวังเวลาอัพ FW ไม่ต้องกลัวเครื่องบริค
          online ได้ ไม่ต้องกลัว Sony มาแบน ถ้ากลัวเสียค่าแผ่นกับเกมเก่า ๆ ซื้อ psn+ สักปีก็ได้ มันแจกเกมเก่า ๆ เรื่อย ๆ แถมมีเกมลดราคาชนิดซื้อข้าวจานเดียวยังไม่พอก็มี
          สังคมเล่นแท้ ของ ps3 ถือเป็นสังคมใหญ่อยู่ เกมบางเกมออนไลน์ได้สนุกกว่า อย่าง ไวท์ไนท์ มีคนซัดกันเป็น พัน ๆ ชั่วโมง คงเป็นเพราะโครงสร้างเกมคล้ายเกมออนไลน์ด้วยละครับ

เล่นก็อบ
          ราคาเครื่องแพง เครื่องแต่ละเครื่องมีอายุไม่ต่ำกว่าสองปี ความเสี่ยงสูง

ต้องศึกษาเยอะ ๆ เกี่ยวกับเครื่องก็อบ อัพ FW ผิดคิดจนตัวตาย ออนไลน์ไม่ได้

บางครั้งเกมไม่มีตัวแก้ ได้เล่นทีหลังชาวบ้าน แล้วปัญหาสารพัดที่อาจเกิดขึ้นได้ครับ

ปล. ผมก็เล่นก็อบ
          Last edited by AnubisCross; 11 Feb 2013, 19:13:09.

Comment

ยังไงลอง ศึกษา พิมพ์เอาใน google ไวกว่าเยอะครับ มีคนเอาข้อมูลมาลงเยอะพอสมควร ผมนี่ล่ะครับ ที่ศึกษาจาก google ประมาณ 90% เรื่อง psn ๆลๆ อะแหละครับ แล้วก็ไปซื้อ รุ่น
            ps3 super slim 500gb ครับ เมื่อไม่นานมานี้เอง โอเคเลยครับผม ขนาดเล็กเครื่องไม่ร้อน ผมเห็นมันราคาต่างกับตัว 250gb ไม่มากเลยจัด 500 ไปเลย ฮ่าๆ
            ไปซื้อที่ร้าน nadz สยาม แนะนำคุณต้องศึกษาไปก่อนแบบผมเลยครับ เพราะพนักงานเด็กๆที่นู่นนี่ไม่ค่อยรู้เรื่อง ไปจนถึงผู้ใหญ่ แนะนำแบบพื้นๆ น่าดูอะครับ ร้านนี้มีดีตรงที่ราคาแผ่นเกม ไรงี้ แล้วมีประกันเมืองนอกด้วย คนเลยเยอะ แต่บริการ การให้ข้อมูลอันนี้ บอกตรงๆห่วยครับ แต่ผมอาจไปผิดสาขามั้ง แต่ไปเสียความรู้สึกมาก เพราะผมถามพนักงานว่า ใน digital gateway มีร้านขายตัว adapter ต่อสาย power หรือปล่าว ไอพนักงานร้าน nadz บอกไม่มี ต้องไปพวกมาบุญครองเลย ผมก็ไม่ค่อยเชื่ออะนะ ปรากฏไปดูร้านไกล้ๆ ร้าน itemgameshop อะ อยู่ริมๆ ถามปุ๊ปมีเลย พูดจาดีด้วย ไม่งั้นผมต้องไปซื้อหัวต่อสาย power ไกลเลย ไม่งั้นเล่นไม่ได้ บริการ + แนะนำห่วยมากครับ มีดีแค่สินค้า อยากจะบอกจ้างพนักงานที่มีคุณภาพหน่อยนะร้าน nadz อะ น่าเบื่อ
            ยาวไปหน่อยนะ ระบาย อะ แต่โดยรวมตอนนี้เล่นแล้วดีครับ ไม่มีปัญหา เล่น warrior orochi 3 มันมีหนืดๆ ไม่ค่อยลื่น เพราะแรม ps3 มันน้อยกว่า xbox ก็เลยหนืดๆ แต่ก็ไม่เสียอรรถรส ครับ โดยรวมผมชอบ ps3 มากที่สุด
            ก็โอเคครับ ตอนนี้เล่นอยู่มันโคดๆ อิอิ

Comment

เล่นอันชาร์ต 3 สิครับ แล้วจะรัก ps3 มากขึ้น เกมใส่ใจทุกรายละเอียดจริง ๆ

Comment

ผมกำลังตัดสินใจ ราคานี้เเพงไปมั้ยครับ

ps3 มือ 2 มีคนมาขาย 6800 เครื่อง slim 160 GB เครื่อใช้มา 5 เดือน มีใบประกันให้ร้านที่ซื้อให้ อุปกรณ์ครบ มี 1 จอย เครื่องเล่นแท้นะครับ ไม่มีเกมให้ครับ ราคานี้เเพงไปมั้ยครับ

Comment

เล่นก๊อปดีอย่างได้เล่น uncharted sub ไทย^^
                  แต่ซื้อบอร์ด3000ตอนนี้ก็ไม่เสียหายถ้าอยากเล่นก๊อปก็ใกล้jailได้ละ
                  ผมก็พึ่งซื้อเครื่องมา4วันแต่ตัวเล่นก๊อปนะแต่ก่อนเคยมีเครื่องแท้แต่สู้ราคาไม่ไหว
                  และขี้เกียจขายแผ่นบ่อยๆเพื่อวิ่งหาอีกเกมส์มาเล่นและยิ่งช่วงที่มีเกมส์ชูโรงออกมานี่หาแผ่นเล่นยากมาก
                  แบบว่ามีตังแต่ซื้อไม่ได้เลยทำให้ผมเลือกด้านมืดครับ

Comment

Originally posted by parksos View Post
                    ผมกำลังตัดสินใจ ราคานี้เเพงไปมั้ยครับ

ps3 มือ 2 มีคนมาขาย 6800 เครื่อง slim 160 GB เครื่อใช้มา 5 เดือน มีใบประกันให้ร้านที่ซื้อให้ อุปกรณ์ครบ มี 1 จอย เครื่องเล่นแท้นะครับ ไม่มีเกมให้ครับ ราคานี้เเพงไปมั้ยครับ
                    ถ้าซื้อ 5 เดือนจริงก็ไม่แพงเท่าไรครับ

Comment

ขอบคุณทุกคำตอบนะครับ

ขอถามเพิ่มนะครับ

1.เเผ่นเนี่ยผมควรจะซื้อ ของ Zone ไหนดีที่สุดครับ

2. และ DLC อย่างเกมที่ผมจะเล่นถ้าจะซื้อ DLC มันบอกว่า $1.99 via PlayStation Network. Includes ผมต้องซื้อยังไงครับ จ่ายทางไหน

3.สมัคร PSN + คืออะไรครับ เห็นมีเป็นรายปีด้วย

ขอบคุณครับ

Comment

PSN+
                        http://www.gconsole.com/forum/show.p...d=135547&cat=1

Comment

Originally posted by peeman View Post
                          ยังไงลอง ศึกษา พิมพ์เอาใน google ไวกว่าเยอะครับ มีคนเอาข้อมูลมาลงเยอะพอสมควร ผมนี่ล่ะครับ ที่ศึกษาจาก google ประมาณ 90% เรื่อง psn ๆลๆ อะแหละครับ แล้วก็ไปซื้อ รุ่น
                          ps3 super slim 500gb ครับ เมื่อไม่นานมานี้เอง โอเคเลยครับผม ขนาดเล็กเครื่องไม่ร้อน ผมเห็นมันราคาต่างกับตัว 250gb ไม่มากเลยจัด 500 ไปเลย ฮ่าๆ
                          ไปซื้อที่ร้าน nadz สยาม แนะนำคุณต้องศึกษาไปก่อนแบบผมเลยครับ เพราะพนักงานเด็กๆที่นู่นนี่ไม่ค่อยรู้เรื่อง ไปจนถึงผู้ใหญ่ แนะนำแบบพื้นๆ น่าดูอะครับ ร้านนี้มีดีตรงที่ราคาแผ่นเกม ไรงี้ แล้วมีประกันเมืองนอกด้วย คนเลยเยอะ แต่บริการ การให้ข้อมูลอันนี้ บอกตรงๆห่วยครับ แต่ผมอาจไปผิดสาขามั้ง แต่ไปเสียความรู้สึกมาก เพราะผมถามพนักงานว่า ใน digital gateway มีร้านขายตัว adapter ต่อสาย power หรือปล่าว ไอพนักงานร้าน nadz บอกไม่มี ต้องไปพวกมาบุญครองเลย ผมก็ไม่ค่อยเชื่ออะนะ ปรากฏไปดูร้านไกล้ๆ ร้าน itemgameshop อะ อยู่ริมๆ ถามปุ๊ปมีเลย พูดจาดีด้วย ไม่งั้นผมต้องไปซื้อหัวต่อสาย power ไกลเลย ไม่งั้นเล่นไม่ได้ บริการ + แนะนำห่วยมากครับ มีดีแค่สินค้า อยากจะบอกจ้างพนักงานที่มีคุณภาพหน่อยนะร้าน nadz อะ น่าเบื่อ
                          ยาวไปหน่อยนะ ระบาย อะ แต่โดยรวมตอนนี้เล่นแล้วดีครับ ไม่มีปัญหา เล่น warrior orochi 3 มันมีหนืดๆ ไม่ค่อยลื่น เพราะแรม ps3 มันน้อยกว่า xbox ก็เลยหนืดๆ แต่ก็ไม่เสียอรรถรส ครับ โดยรวมผมชอบ ps3 มากที่สุด
                          ก็โอเคครับ ตอนนี้เล่นอยู่มันโคดๆ อิอิ
                          ผมก็กำลังจะซื้อ PS3 Super Slim 500 GB จากที่ลองหาข้อมูลอยู่เป็นเดือน ก็ว่าจะซื้อที่ร้าน NADZ เห็นเขาว่าบริการดี แต่ท่านบอกมันห่วย ผมเลยต้องกลับมาคิดทบทวนอีกทีเลย 555
                          ถามอีกนิดนะท่าน หัวต่อสาย power มันคืออะไรครับ ถ้าผมซื้อเครื่องใหม่เลย จำเป็นต้องซื้อไหมไอ้ หัวต่อสาย power เนี่ย กลัวจะเล่นไม่ได้

Comment

Originally posted by Vichay View Post
                            ผมก็กำลังจะซื้อ PS3 Super Slim 500 GB จากที่ลองหาข้อมูลอยู่เป็นเดือน ก็ว่าจะซื้อที่ร้าน NADZ เห็นเขาว่าบริการดี แต่ท่านบอกมันห่วย ผมเลยต้องกลับมาคิดทบทวนอีกทีเลย 555
                            ถามอีกนิดนะท่าน หัวต่อสาย power มันคืออะไรครับ ถ้าผมซื้อเครื่องใหม่เลย จำเป็นต้องซื้อไหมไอ้ หัวต่อสาย power เนี่ย กลัวจะเล่นไม่ได้
                            ก็ซื้อที่นั่นอะแหละครับ มันประกันอะไรดีเหมือนกัน แนะนำ basic ก็ ok ไอหัวต่อ คือมันจะเป็น 3 ตา แบบ ใหญ่ๆ อะ ผมก็อธิบายไม่ถูก แต่ไม่ต้องกลัวครับ ร้านข้างๆริมขวา ติดบันไดเลื่อนอ่ะ มีขายครับ ลองไปถามดู เล่นได้ชัวร์ๆ

Comment

ที่ท่านว่ามันคือตัวแปลงปลั้กจีนใช่ไหมครับ

อันนี้สงสัยเขาไม่ได้เตรียมมาขายละมั้งครับ

Comment

Working...
                              X