Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเกม wii ว่าเลิกผลิตเลิกทำยังครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเกม wii ว่าเลิกผลิตเลิกทำยังครับ

ถามเกม wii ว่าเลิกผลิตเลิกทำยังครับ

มันเลิกทำเกมใหม่ๆยังครับ พวกภาคใหม่ๆ อ่ะครับ ผมเห็นมี EUM มีwii แล้ว เลยอยากทราบว่ามันยังมีเกมใหม่ๆ ที่ออก2013ไหมครับ อยากเล่น naruto ภาคใหม่ แต่มันก็ใหม่แค่ ตอนบี ไม่มีตอนภาคสงคราม แล้วถ้าภาคสงครามออก มันจะออกในเครื่อง wii ไหมครับ ขอบคุณครับ

ไม่น่าจะมีมากแล้วนะ เพราะตอนนี้ทั้งผู้บริโภคและผู้ผลิตกะลังทิ้งเครื่องนี้กันแล้ว เพราะทั้งระบบและสเปคของวีค่อนข้างล้าสมัยตั้งกะเปิดตัว ทางผู้ผลิตรายย่อยต่างๆได้ย้ายไปหมดละ เหลือแต่ค่ายใหญ่ๆบ้างนิดหน่อย อย่าง EA, Disney และ Nintendo เอง

แต่ผมก็ยังเล่นบ้างนะ เพราะเกมวีเยอะมาก เล่นได้ทุกวัย เข้าใจง่าย

Comment

WiiU เพิ่งเริ่มขายไม่นานเอง ของใหม่มาจะให้ทิ้งของเก่าทั้งหมดเลยเหรอครับ
      เกมมันก็มีออกมาขายเรื่อยๆล่ะ แต่เกม Wii มันไม่ได้ออกมาแล้วดังเปรี๊ยงปร๊างหรือเป็นกระแสแบบเครื่องอื่นมาแต่ไหนแต่ไรแล้ว เรื่องเกมที่ต้องการยังไงก็ลองเช็คในเวปผู้ผลิต/ผู้พัฒนาดูว่ามีทำไหม ถ้าปกติทำ Multi-console อยู่แล้ว มีภาคใหม่ลงเครื่องอื่นหรือลง WiiU แต่ไม่ลง Wii ค่อยน่าเป็นห่วงหน่อย ปีที่แล้วมาเกมยังออกตั้งเยอะ ทั้งๆที่กระแส Wii U จะออกมาแรงมาก ดังนั้นปีนี้ก็ไม่คิดว่าจะต่างกันเท่าไหร่
      ดู NDS เป็นตัวอย่าง ถึงจะออก 3DS มาแล้วแต่ NDS ก็ยังมีเกมออกเรื่อยๆอยู่ดี

EUM... ขอเดาว่าต้องการสื่อว่า Emulator... ไม่ใช่อะไรแปลกใหม่ อีมูมันมีมานานมากแล้วแต่เกมก็ออกเรื่อยๆ ไม่ได้เกี่ยวกันกับเกมจะไม่ออกหรือเลิกทำเพราะมีอีมูฯ

Comment

เครื่องWii ไม่ได้มีคอนเซ็ปในการนำเสนอด้านกราฟฟิคอยู่แล้ว
        แต่นำเสนอในรูปแบบของGameplayที่สร้างสรรค์

เพราะงั้นเรื่องสเป็ตต่ำ หรือระบบเก่า จึงไม่น่ามีผลต่อการเล่นเท่าไหร่
        เกมส์ดี เล่นสนุก ไม่จำเป็นต้องภาพสวยเสมอไป

Comment

ที่เว็บนี้จะมีรายชื่อ เกม wii ที่กำลังจะออกมาใหม่อยู่แต่มีไม่มากแล้วครับ

http://www.nintendolife.com/wii/games/soon

Comment

อีกหลายปี เพราะนินกะขายให้คุ้มในราคาไม่แพง แต่วีมินิ(รุ่นปรับปรุงใหม่)มีขายที่แคนาดาที่เดียวในตอนนี้

Comment

Working...
            X