Announcement

Collapse
No announcement yet.

สอบถามเกี่ยวกับการ อัพเดท xbox360 หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สอบถามเกี่ยวกับการ อัพเดท xbox360 หน่อยครับ

พอดีซื้อมานานแล้วไม่เคยอัพเดทเลย เป็น Dashboard 2.0.12416.0
    เล่นแผ่นก็อบนะครับ ไม่เล่นออนไลน์
    พอดีโหลด DMC ภาคล่าสุดมาเล่นมันเล่นไม่ได้

มีวิธีอัพเดทยังไงบ้างใครพอทราบรึเปล่าครับ หรือว่าต้องให้ทางร้านอัพเดทให้อย่างเดียว

ขอบคุณล่วงหน้าครับ

360 ไม่ควรอัพจากแผ่นจะปลอดภัยที่สุดครับ ควรหาตัวอัพมาอัพเองครับ
    การอัพไม่ยาก เอาไฟล์โยนใส่แฟลชไฟล์ เปิดเครื่องมามันจะขึ้นให้ Install เลยครับ ก็ติดตั้งตามปกติ
    ส่วนไฟล์อัพเดทไรพวกนี้ ติดตามได้จากพวกบอร์ดคนขายแผ่นผีครับ

Comment

แหม่ DB แบบนี้ น่าเอาไปทำ RGH จริง ๆ อัพเสร็จก็ไม่ต้องไรท์แผ่นให้มันวุ่นวายละ

Comment

Originally posted by BEG!TSU View Post
        360 ไม่ควรอัพจากแผ่นจะปลอดภัยที่สุดครับ ควรหาตัวอัพมาอัพเองครับ
        การอัพไม่ยาก เอาไฟล์โยนใส่แฟลชไฟล์ เปิดเครื่องมามันจะขึ้นให้ Install เลยครับ ก็ติดตั้งตามปกติ
        ส่วนไฟล์อัพเดทไรพวกนี้ ติดตามได้จากพวกบอร์ดคนขายแผ่นผีครับ
        พอจะมีเวปแนะนำบ้างรึเปล่าครับ
        ขอบคุณล่วงหน้าครับ

Comment

Originally posted by AnubisCross View Post
          แหม่ DB แบบนี้ น่าเอาไปทำ RGH จริง ๆ อัพเสร็จก็ไม่ต้องไรท์แผ่นให้มันวุ่นวายละ
          เราสามารถทำเองได้รึเปล่าครับ หรือว่าต้องยกไปที่ร้าน

Comment

ร้านครับต้องแกะเครื่อง มันเป็นการโมให้เล่นจาก HDD ครับ ไม่ออนไลน์อยู่แล้วกับขี้เกียจเบริน์แผ่น ผมว่า RGH ก็สะดวกดีเหมือนกัน

Comment

Originally posted by AnubisCross View Post
              ร้านครับต้องแกะเครื่อง มันเป็นการโมให้เล่นจาก HDD ครับ ไม่ออนไลน์อยู่แล้วกับขี้เกียจเบริน์แผ่น ผมว่า RGH ก็สะดวกดีเหมือนกัน
              งั้นคงต้องเสียเงินเป็นแน่แล้ว
              ขอบคุณมากครับ

Comment

Working...
              X