Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใครก้อได้ช่วยเหลือทีครับ เรื่องต่อจอ เข้าจอคอม

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ได้ครับ แต่ไม่สดเท่า HDMI นะครับ ถ้าไม่ใช้สายแท้ของ microsoft มันมีภาพซ้อนด้วย

Comment

แล้ว ถ้า ซื้อ hdmi to dvi สายตรงเลยหละ

Comment

ก็ได้ ไม่มีปัญหาอะไร

Comment

ครับขอบคุณครับ

Comment

สรุปเปงที่จอคอมผมเองที่ไม่รองรับ

กัอ งง โทรไปหาทาง lg แจ้งว่าจอนี้ไม่ได้รองรับการต่อแบบหัวแปรง

แต่ผมไปต่อที่อื่นใช้หัว ใช้สายเดวกันออกหมดเลย2เครื่อง dell ตีอdvi samsung ต่อdvi จอ 18.5เอง ไม่full hdอีก

แต่ของผม มีหมด แต่ เค้าแจ้งว่สต่อไม่ได้แบบนี้ *_*

Comment

เดี๋ยวก่อน! จอมี 2 Port ใช่ไหม ...มันจะมีฟังค์ชั่นสลับหน้าจอด้วยครับ คือถ้าปกติต่อจอคอมพ์
              มันจะจำเป็นจอ1 หลักเลย หากต่อ 360 จอ2 ต้องกดปุ่มสลับหน้าจอเองครับไม่งั้นมันจะเห็นเป็นออฟไลน์ จอผมเป็นงี้นะ

Comment

ครับ ลองแล้วครับ Input DVI กับ VGA ซึ่งผมลองต่อ DVI อย่างเดวเลย ครับ ซึางได้จอมาแล้ว ลอง Acer HP LG ไม่ได้สักตัวเลย ที่เป็น Wide แต่ Samsung Dell ได้ครับ

Comment

Working...
                X