Announcement

Collapse
No announcement yet.

สอบถามวิธีแปลง wii

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สอบถามวิธีแปลง wii

อยากสอบถามวิธีการแปลงเครื่อง wii ให้เล่นผ่าน HDD ได้หน่อยค่ะ

พอดีมีเครื่องซื้อไว้นานแล้ว เล่นแผ่นก๊อปอยู่ แต่อยากลองทำให้เล่นผ่านHDD ดูเอง

ท่านใดมีวิธี ขอความกรุณาด้วยนะคะ ขอบคุณค่ะ

ทำตามนี้ครับ http://www.wii.in.th/%E0%B9%80%E0%B8...-modmii-1.html

Comment

ทำได้แล้วค่ะ แต่มีปัญหาว่าพอเอาHDD ต่อกับPC โดยใช้ WiiBackupManager นำเกมส์ลงHDD เสร็จแล้ว

พอนำไปต่อกับ wii แล้วเข้า USB Loader เครื่องจะหาเกมส์ไม่เจอ จะให้ฟอร์แมทเพื่อสร้างfolder wbfs ใหม่อีก ก็เลยฟอร์แมทใหม่
      v
      v
      v
      ทีนี้ลองถอดHDD มาต่อกับPC ดูก็ทำอะไรกับHDDไม่ได้เลย ต้องฟอร์แมทใหม่อีก เพื่อจะใช้WiiBackupManager นำเกมส์ลง วนไปวนมา
      v
      v
      v
      สรุปแล้วคือ พอใช้WiiBackupManager ฟอร์แมทเพื่อสร้างfolder wbfs แล้ว พอไปต่อกับwii ก็สั่งให้ ฟอร์แมทเพื่อสร้างfolder wbfs อีก

ไม่ทราบว่าเป็นเพราะอะไรคะ มึนไปหมดแล้ว
      Last edited by linpink; 4 Jan 2013, 23:23:25.

Comment

ดันรอผู้รู้ค่ะ

Comment

Working...
        X