Announcement

Collapse
No announcement yet.

FreeStyle ของ Xbox สแกนเกมส์ไม่ครบ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• FreeStyle ของ Xbox สแกนเกมส์ไม่ครบ

ทีแรก HDD ของผมมี30เกมส์ได้ ตอนนี้เอาเกมส์มาลงใหม่5เกมส์ แต่สแกนยังไงๆก็หาไม่เจอคับ ตั้งค่าการสแกนไว้ที่10ก็ยังหาไม่เจอ และเอาไว้ตำแหน่งเดียวกับเกมส์เก่าๆ
    แต่ถ้าผมเข้า ตัวDashboard ในเครื่องเห็มหมดทุกเกมส์เข้าเล่นได้ปกติ
    มีใครพอจะแก้ปัญหาตรงนี้ได้มั้ยคับ งงมากๆ ขอบคุณคับ

สมมตินะครับสมมติ :

GOD อยู่ที่
    USB1:/GamesOnDemand/Game1_folder/
    USB1:/GamesOnDemand/Game2_folder/
    USB1:/GamesOnDemand/Game3_folder/
    ... ให้เลือกตั้งค่า path ที่ USB1:/GamesOnDemand/ และเลือก scan ที่เลเวล 2

Extracted Game อยู่ที่
    USB1:/Extracted/Game1_folder/default.xex
    USB1:/Extracted/Game2_folder/default.xex
    USB1:/Extracted/Game3_folder/default.xex
    ... ให้เลือกตั้งค่า path ที่ USB1:/Extracted/ และเลือก scan ที่เลเวล 2

ปรับตามที่ตั้งและความเหมาะสมครับ ...อิอิ

Comment

Working...
    X