Announcement

Collapse
No announcement yet.

PS3 slim CECH-2506A firmwareแท้4.25 เปลี่ยนเป็นด้านมืดได้ไหม

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• PS3 slim CECH-2506A firmwareแท้4.25 เปลี่ยนเป็นด้านมืดได้ไหม

PS3 slim CECH-2506A firmwareแท้4.25 เปลี่ยนเป็นด้านมืดได้ไหม

ตัวเครื่องสีน้ำเงิน 160GB ออกพร้อมเกมGT5ครับ

เล่นแท้มาตลอด เดี๋ยวนี้ไม่มีเวลาเล่นเลย จะขายก็เสียดายเก็บไว้ดูหนังBDได้

เลยจะเอามาลองลงดู เห็นว่าดี๋ยวนี้มีCFW4.30แล้ว มีเงื่อนไขยังไงบ้างครับ

ตามที่เห็นในเว็บนอก
    เค้าบอกตามทฤษฎีว่า ลงCFW 4.31จากOFWได้เลย
    คืออัพ OFW ก่อน แล้วลงCFW
    หรือจะลงดาวน์เป็น3.55 แล้วค่อยอัพ4.31ก็ได้
    มีคนบอกว่า เครื่องsuper slim ก็ลงได้ แต่ยังไม่มีใครกล้าลองครับ

Comment

ผมก็ไม่กล้าทำเอง สงสัยต้องให้ร้านทำ

Comment

ต้องเอาเครื่องไปดาวเกรดให้เป็น OFW3.55ก่อนแล้วค่อยทำเป็นCFW4.30ครับ
        แนะนำให้ไปดาวเกรดที่ร้านจะดีกว่าทำเองอาจbrickได้

Comment

Originally posted by AV-fanboy View Post
          ต้องเอาเครื่องไปดาวเกรดให้เป็น OFW3.55ก่อนแล้วค่อยทำเป็นCFW4.30ครับ
          แนะนำให้ไปดาวเกรดที่ร้านจะดีกว่าทำเองอาจbrickได้
          มีร้านแนะนำไหมครับ ราคาประมาณกี่บาท ตามแนวรถไฟฟ้า

Comment

1500 บาทครับ แต่เรื่องร้านไม่รู้จริงๆผมอยู่ต่างจังหวัด
            แต่ถ้าจะลองทำเองก็ประมาณนี้ครับ http://play3thai.com/forums/index.php?topic=71181.0
            ลองไปถามคนในเว็บนี้ก็ได้ครับ

Comment

ดันนิด ถ้าทำแล้ว มีคนบอกว่าจะเป็นไฟเหลืองง่ายขึ้น จริงป่ะๆๆๆ

Comment

ไม่แน่นอน เหลืองไม่เหลืองอยู่ที่การใช้งานของเราล้วนๆ

Comment

Working...
                X