Announcement

Collapse
No announcement yet.

เพื่อนๆช่วยหน่อยครับ เพิ่งเอา xboxไปทำ rghเสียงพัดลมดังกว่าเดิม

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เพื่อนๆช่วยหน่อยครับ เพิ่งเอา xboxไปทำ rghเสียงพัดลมดังกว่าเดิม

เพิ่งเอา xboxไปทำ rghเสียงพัดลมดังมากเเล้วมันหมุนไม่หยุดด้วยเเบบนี้ผิดปกติไหมครับ มีวิธีตั้งค่าพัดลมให้มันเหมือนเดิมไหมครับ

ถ้าทำ RGH แล้วมันสามารถกำหนดความเร็วพัดลมได้ครับ ที่หมวด Option ท้ายสุดของเมนูครับ
    (แมร่ง ใครรู้วิธีเอาหิมะออกบ้างเนี้ย แลคมากๆ)

Comment

ปรับพัดลมใน FSD สิครับ

Comment

คือผมปรับตรงที่บอกไว้เเล้วปรับเป็น Autoเเล้วพัดก็เงียบเหมือนเดิมเเต่พอปิดเครื่ิองเเล้วเปิดเล่นใหม่มันก็ดังอีกอะครับอย่างงี้เวลาเปิดเครื่องใหม่ก็ต้องไปปรับใหม่ตลอดหรอครับ

Comment

ขอดีของพัดลมแรง : GPU และ CPU ไม่ร้อน แก้ปัญหาเรื่องความร้อนสะสมไปได้ระดับหนึ่ง ลดปัญหาเรื่องไฟแดง เครื่องแฮ้งค์ไปได้ระดับหนึ่งเช่นกัน(แม้จะแทบไม่พบเห็นปัญหานี้แล้วในปัจจุบัน)

ข้อเสียของพัดลมแรง : เสียงดัง อาจรำคาญในช่วงแรก

1. แก้ปัญหาโดยเข้าโหมดปรับตั้ง โดยปรับความเร็วพัดลมลงมา เป็นค่า default(หรือ auto รู้สึกว่าจะราวๆ 5-6 ข้อนี้ไม่คอนเฟิร์มข้อมูล แต่ของผมตั้งไว้ที่ 7 เสียงดังแต่ลดความร้อนสะสมได้เยี่ยม เล่นได้ยาวๆ ไม่ห่วงเรื่องความร้อนสะสม)

2. เปิดเสียงทีวีกลบเสียงพัดลมมันไปเลย ได้บรรยากาศ surround ดี ผมใช้วิธีนี้ก็ได้อรรถรสดีนะ

3. ซื้อหูฟังแบบครอบมาใส่ แล้วโยงสายยาวๆ หน่อย เสียอรรถรสในการโยกตัวเวลาตื่นเต้นไปนิด แต่ไม่รบกวนบุคคลที่สาม สี่ ห้า ฯลฯ

ฮ่าๆ

Comment

ผมควรปรับความเเรงของพัดลมไว้ที่ระดับไหนดีครับตอนนี้ตั้งไว้ที่ 65%เบาไปไหมครับ เเล้วอยากเพื่อนๆที่ทำ RGH ว่าเวลาเล่นเกมส์เครื่องค้างกันบ้างไหมครับ ของผมค้างช่วงเเรกๆที่เข้าเกมส์ต้องรีเซตอีกทีถึงเล่นได้เเต่ไม่เป็นทุกครั้งนะครับเเบบนี้ถือว่าผิดปกติไหมเพราะร้านที่เค้ารับทำ(ร้านพี่เเอ๊ด)เค้ารับประกันให้เดือนหนึ่งครับ ขอบคุณทุกคำตอบนะครับ

Comment

ทำที่ร้านเดียวกันครับ แต่ของผมทำก่อนหน้าคุณมาเกือบปีแล้ว ตอนนี้ก็ยังใช้งานได้ดีสม่ำเสมอดีครับ มีช่วงหลังๆ ที่บูตช้ามาก คงเป็นที่ผมใส่พวก TU เอง โดยไม่ผ่าน FSD คือ FTP ใส่ไปตรงๆ เลย อาจทำให้เครื่องช้าและค้างบ่อย ...

ก่อนหน้านี้ก็มีเล่นแล้วค้างบ้างประปรายครับ ไม่ซีเรียสอะไร โดยรวมจัดว่าทำงานได้ดีมากครับ ...

Comment

Working...
              X