Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอวิธี update firmware PS3 3.55 to 4.3 หน่อยค่ะ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอวิธี update firmware PS3 3.55 to 4.3 หน่อยค่ะ

เครื่อง ps3 เป็น fw3.55 original มั้ง ซื้อเครื่องมือสองมาค่ะ และเจ้าของบอกว่าเป็นตัว original
    และหลังจากได้ตรวจสอบเบื้องต้นด้วยตัวเอง ก็คิดว่าไม่ได้เป็นเครือง downgrade มา
    แต่ลอง search หาวิธีการแล้วเห็นว่ามีหลายวิธีเลยไม่แน่ใจว่าใช้วิธีไหนดี หรืองง ^^"

ถ้าเป็น OFW ก้อเข้าไปอัพเดดได้เลยคับ ไม่ต้องกลัว
    เสียบสายแลน แล้วเข้า system update ได้เลยคับ รอมันโหลดสัก 10-15 นาทีได้ แล้วก้อเสดคับ

Comment

ผมทำตามนี้
      -OFW 3.55
      ->CFW Rogero CEX-3.55 CFW v.3.7
      ->MultiMAN
      ->CFW 4.30 Rogero v2.03

Comment

อย่าเพิ่งอัพเลยครับ บอกตามตรง เกมใหม่ๆดังๆก็มีตัวแก้ 3.55 ออกมาแป๊บเดียวแหละ cheatต่างๆก็ สำหรับ 3.55อยู่เลย

Comment

Working...
        X