Announcement

Collapse
No announcement yet.

มือใหม่ ps3 ขอความรู้หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มือใหม่ ps3 ขอความรู้หน่อยครับ

พอดีเพิ่งซื้อเครื่องเจลเบรกมาครับ
    อยากรู้วิธีลงเกม ครับว่าลงยังไง วางไฟล์ใน hdd ยังไง
    multiman คืออะไร ดูเวอร์ชันทำไง
    CFW 3.55 มันคืออะไร ดูเวอร์ชันทำไง
    รบกวนผู้มีความรู้ด้วยครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ
    Last edited by Angelo_L; 24 Dec 2012, 15:45:14.

=w="

multiman <<<< โปรแกรมไว้เล่นเกมเถื่อน
    CFW 3.55 <<< ตัวที่ทำให้เล่นเกมเถื่อนได้

ส่วนการลงเกม =w=

Comment

ไม่ค่อยชำนาญเท่าไร เพึ่งได้มาเล่นเครื่องหนึ่งเหมือนกันหลักๆ คือ
      1.ใช้multimanก็อบเกมจากEX HDD ลงในHDDในเครื่องPS3 ได้ (แต่ถ้ามีEX HDDก็เล่นผ่านEX HDDเลยก็ได้ ยกเว้นบ้างเกมที่ต้องเล่นจากHDDในเครื่อง)
      2.ผ่านFTPครับ ต่อสายlan กับคอมแล้วใช้โปรแกรมFTPพวกไฟล์ซิลล่า ล็อกอินควบคุมได้เหมือนHDDลูกหนึ่ง เลย แต่ต้องเซ็ตค่าให้เป็น วางตั้งชื่อโฟล์เดอร์ให้ถูกต้อง ยากกว่าข้างบนแต่สะดวกและรวดเร็วในการโอนถ่ายข้อมูลหลายๆอย่าง ทั้งไฟล์เกม เซฟเกม ไฟล์ในเครื่อง สามารถใช้คอมดึงไฟล์พวกนี้ลงPCได้โดยตรง
      3.ก็อบเกมจากแผ่นลงเครื่อง ข้อนี้ไม่แน่ใจเท่าไร

Comment

1. อยากรู้วิธีลงเกม ครับว่าลงยังไง วางไฟล์ใน hdd ยังไง

Ex. หรือ In. คับ ถ้า ex ก้อเสียบคอมก้อปลงได้เลย ถ้า in ก้อก้อปลง ex แล้วเข้า MM กดสี่เหลื่ยมมั้งก้อปลง in อีกที
        Ex ต้องเป็น fat32 น่ะคับ nt มองไม่เห็น

2. multiman คืออะไร ดูเวอร์ชันทำไง
        คือโปรแกรมที่เอาไว้เล่นเกมจาก HDD คับ ดุที่หน้าตอนเข้าน่าจะมีบอกอยู่น่ะ

3. CFW 3.55 มันคืออะไร ดูเวอร์ชันทำไง
        CFW คือ Custom Fw. คับ เข้าดุที่ System หน้าแรก แถวแรกคับ

4. รบกวนผู้มีความรู้ด้วยครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ
        คับ ไม่เป็นไรคับ ตอนนี้มี CFW 4.30 เล่นเกมใหม่ ๆ ได้แล้วน่ะคับ
        3.55 มันเก่าไปแล้ว เล่นเกมใหม่ไม่ค่อยได้แล้วมั้ง ผมเล่นแท้อ่ะ แต่เคยผ่าน CFW3.55 มาก่อน เดวนี้มีอะไรไม่รุ้ออกมาเพียบเลย
        พีเอมมาถามก้อได้ เดวผมมาตอบให้ ไม่ค่อยเข้าห้องนี้

Comment

ของผมเพิ่งซื้อมา เป็น CFW 4.30 แล้วครับ
          อยากรู้ path ทีเราต้องเอาเกมไปวางต้องวางยังไงครับให้มันเห็นขื่อเกมใน XMB ครับ ทั้ง แบบ EX และ IN ครับ

Comment

Originally posted by Angelo_L View Post
            ของผมเพิ่งซื้อมา เป็น CFW 4.30 แล้วครับ
            อยากรู้ path ทีเราต้องเอาเกมไปวางต้องวางยังไงครับให้มันเห็นขื่อเกมใน XMB ครับ ทั้ง แบบ EX และ IN ครับ
            ปกติมันก้อเห็นน่ะคับ เกมที่อยู่ใน HDD อ่ะ จะ patch เกมหรอคับ ผม งง ๆ

Comment

Originally posted by Angelo_L View Post
              มันจะไม่ขึ้นที่หน้าXMB เลยครับ เล่นด้านมืดต้องเข้าmultiman เลือกเกมกด x แล้วมันจะกลับมาหน้าXMB แล้วจะมีไอคอนเกมที่เลือกขึ้นมาให้เลือกเล่นได้ มันจะไม่ขึ้นที่หน้าXMBเลยเวลาเปิดเครื่องไม่งั้นกว่าจะเลื่อนหาเกมเจอ - - ด้านมืดมีเกมอยู่ในHDDเป็นสิบเกม ยิ่งพวกเปลี่ยนHDDในเครื่องเป็น500GB 1TB+EX HDD อีก เกมเป็นร้อยไอคอนเกมคงเต็มหน้าจอไปหมด - -เลื่อนหากันตาลายเลย เวลาวางไฟล์เกมเวลาFTPก็ต้องเอาเกมไปวางในไฟล์เดอร์ของmultiman(GAMEZมั้งถ้าจำชื่อไม่ผิด) ไม่งั้นเล่นไม่ได้นะเออ อ้อ ถ้าอยากให้ขึ้นที่หน้าจอXMBเลยก็คงต้องเป็นแผ่นดิส เวลาเปิดมาผมเห็นเกมในแผ่นล่อ อยู่หน้าXMBเสมอเวลาเปิดเครื่อง

ปล.ผิดพลาดก็ขออภัยพึ่งได้เครื่องPS3ด้านมืดมาเล่นแค่1เดือน
              Last edited by HEROES999; 26 Dec 2012, 10:01:30.

Comment

Originally posted by luckyindym View Post
                1. อยากรู้วิธีลงเกม ครับว่าลงยังไง วางไฟล์ใน hdd ยังไง

Ex. หรือ In. คับ ถ้า ex ก้อเสียบคอมก้อปลงได้เลย ถ้า in ก้อก้อปลง ex แล้วเข้า MM กดสี่เหลื่ยมมั้งก้อปลง in อีกที
                Ex ต้องเป็น fat32 น่ะคับ nt มองไม่เห็น

2. multiman คืออะไร ดูเวอร์ชันทำไง
                คือโปรแกรมที่เอาไว้เล่นเกมจาก HDD คับ ดุที่หน้าตอนเข้าน่าจะมีบอกอยู่น่ะ

3. CFW 3.55 มันคืออะไร ดูเวอร์ชันทำไง
                CFW คือ Custom Fw. คับ เข้าดุที่ System หน้าแรก แถวแรกคับ

4. รบกวนผู้มีความรู้ด้วยครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ
                คับ ไม่เป็นไรคับ ตอนนี้มี CFW 4.30 เล่นเกมใหม่ ๆ ได้แล้วน่ะคับ
                3.55 มันเก่าไปแล้ว เล่นเกมใหม่ไม่ค่อยได้แล้วมั้ง ผมเล่นแท้อ่ะ แต่เคยผ่าน CFW3.55 มาก่อน เดวนี้มีอะไรไม่รุ้ออกมาเพียบเลย
                พีเอมมาถามก้อได้ เดวผมมาตอบให้ ไม่ค่อยเข้าห้องนี้
                จัดเต็มเลยย เยี่ยมมม

Comment

อยากทราบว่าราคาตอนนี้ตามทั่วไป ที่เล่นก็อปได้อยู่ที่เท่าไหร่ครับ แนะนำให้เล่นเป็นตัวไหนครับ

Comment

Working...
                  X