Announcement

Collapse
No announcement yet.

ทำไมเกมพวก Console ต้องลดคุณภาพ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ทำไมเกมพวก Console ต้องลดคุณภาพ

ผมเห็นหลายเกมมากเลยที่อยู่บน Console พวก Xbox360 PS3 ที่ต้องลดคุณภาพ เช่น รายละเอียดวัตถุ และก็ กราฟฟิคลงด้วยอ่าครับ แล้วก็ระยะการมองเห็น ต่างจาก PC เลยที่ ไม่ลดอะไรเลย มี แต่ เพิ่มบ้าง หรือไม่ก็ มีคน โม กราฟฟิคให้ดี กว่า เดิม

หรืออาจ เป็นเพราะ HW ใน Console ประสิทธิภาพมันต่ำไปแล้วอ่าครับ

เป็นเรื่องของเวลาครับ นึกถึงตอน xbox Ps3 ออกมาแรก ๆ สิครับ ภาพสวยกว่า PC เป็นทุ่ง PC สมัยนั้นการ์ดจอต้องเทพจริง ถึงจะสู้ได้

พอเวลาผ่านไป PC อัพเกรดสเปคเรื่อย ๆ แต่ Console มันไม่ได้อัพเกรดตามไปด้วย จะมีแค่ เทคโนโลยีลดพลังงาน ลดความร้อนของคอลโซลเปลี่ยนรูปแบบ เปลี่ยนเคสไรก็ว่าไปเรื่อย

คอลโซลจะอัปเกรดสเปคก็ต่อเมื่อเปลี่ยนรุ่นเท่านั้นครับ

ตอนนี้มีข่าวลือของ Ps รุ่นใหม่ว่าใช้ AMD A10
    ส่วนฝั่ง xbox ข่าวลอดน้อยจริง ๆ ไม่เกินปลายปีหน้าหรอกครับ คอลโซลตัวใหม่อาจเปิดตัวใน E3 2013 แล้วตอนนั้นภาพของ PC จะตามคอลโซลอีกครั้ง

Comment

เพื่อเฟรมเรทที่ดีที่สุดครับ อีกอย่างคอนโซลมันอัพเกรดไม่ได้เหมือน PC ครับ
      ลองใส่อัดสุดแบบ PC สิครับ ไม่ต้องเล่นกันเลยทีเดียว แต่คอนโซลเล่นได้ทุกเกมครับ
      ไม่ต้องกังวลเรื่องสเปค เรื่องไดฟ์เวอร์ ฯลฯ

Comment

ครับ

Comment

รู้แล้ว ไม่น่าถามเลย

Comment

มันออกขายมา 6-7ปีแล้วครับ เล่นได้ขนาดทุกวันนี้ถือว่าออกแบบมาแจ๋วจริงๆ

Comment

เคยอ่านตามอากู๋เรื่องข่าวลือของps4ว่าจะออกปลายปี2013 เรื่องนี้คิดกันว่าไงมั่งครับ ขอความเห็นหน่อย

Comment

ผมคงเล่นปี 2015 >w<

Comment

Working...
                X