Announcement

Collapse
No announcement yet.

Wii U มีขายยังครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Wii U มีขายยังครับ

Wii U มีขายยังครับเห็นขายใน USAแล้ว ขายในไทยเมื่อไหร่ครับ

มีแล้วคับ ราคา 15900.- สำหรับชุด เบสิก 18900.- ชัดใหญ่
    ราคาโดยประมานน่ะคับ แผ่น ก้อประมาน 1800-2000 คับ

Comment

ที่ไหนขายครับ

Comment

ร้าน ดัง ๆ เอาเข้ามาขายกันหมดแล้่วอ่ะคับ ลองไปดูได้เลยคับ

Comment

ว่าแต่ซื้อตอนนี้คุ้มไหมครับ เพราะว่าราคาตอนนี้ผมว่าแพงมากสำหรับเครื่องที่มี CPU ในระดับ P4 เข้าว่ากันมาอย่างนี้อานะดูๆแล้วราคาเปิดตัวสูงกว่าที่ผมคาดเอาไว้เยอะเลย

Comment

รอราคานิ่งกว่านี้ดีกว่าครับ ตอนนี้ราคากำไรร้านบาน

ส่วนเครื่องระดับ P4 ผมว่าไม่เกี่ยวนะ เพราะต่อให้เป็น I7 128 Core มันก็เล่นมาริโอ้ไม่ได้อยู่ดี

Comment

แล้วถ้าผมต้องการแค่เกมส์ที่เล่นคนเดียวสนุกและสิ่งสำคัญที่สุดคือได้ออกกำลังกายผมควรเลือกอันไหนครับ ส่งใสจะมีแต่ xbox720 เท่านั้นหรือเปล่า

Comment

Xbox 720 ส่วนตัวผมว่ายังเป็นอนาคตอยู่ครับ อย่างช้าก็อีกปีสองปี เกมสนุกผมไม่รู้นะ แต่ผมอยากได้ kinnect มาเล่น Dance center จังคงได้เหงื่อเยอะดี

ถ้าตามเงื่อนไขที่คุณว่ามา น่าจะเลือก Wii/WiiU เพราะเป็นเครื่องเกมที่เหนื่อยที่สุดละ ในสายตาผมนะ
                รองมาก็ Xbox 360 + kinnect แต่ kinnect มันไม่ใช่อุปกรณืที่เกินมาเป็นอุปกรณ์หลัก เพราะงั้นเกมที่เล่นได้ มันจะน้อยครับ

Comment

ไปวิ่งที่สวนสาธารณะ ไปแดนที่ผับหรือร้าน คับ สนุก ได้ดู ญ ฮ่า ๆๆๆๆ
                  ผมว่ามันไม่ค่อยจะได้ออกเท่าไรอ่ะ เล่นเกม ผมเล่นมาสองเครื่องแล้ว รวมถึงมูฟด้วย ไม่ได้กวนน่ะ แต่ผมรู้สึกอย่างนี้จริง ๆ
                  ไปออกกำลังกายดีกว่าคับ ถ้าอยากได้เหงื่อ แต่ถ้าอยากเล่นเกม ผมแนะนำ xbox หรือ ps3 คับ Wii ตัวเก่าผมว่ามันล้า ๆ แล้วอ่ะคับ

Comment

kinect ของ xbox360 ผมว่ามันค่อนข้าว fail ครับปัญหาหลักตอนนี้สำหรับผมคือเล่นคนเดียวไม่สนุกเลยแล้วแต่ล่ะเกมส์ก็นะแถมกล้อง kinect ยังดีเลย์นิดนึงอีกลองแล้วจบเลยขายทิ้งส่วน wii กับ move ผมยังไม่ได้ลองแต่เกมส์แนว wii มันยังไม่โดนใจรุ่นใหญ่อย่างผมตอนนี้เลยหวังกับเจ้นใหม่อยู่
                    ส่วนไปวิ่งในที่สาธารณะคือแบบว่าผมเคยเอาของไว้ในรถแล้วไปวิ่งกลับมาของหายเกลี้ยงดีที่รถยังอยู่แจ้งความไปก็ไม่ได้คืนเลยไม่ไปอีกเลยตั้งแต่บัดนั้นมันแหยงแล้วอ่ะ

Comment

Originally posted by lords View Post
                      kinect ของ xbox360 ผมว่ามันค่อนข้าว fail ครับปัญหาหลักตอนนี้สำหรับผมคือเล่นคนเดียวไม่สนุกเลยแล้วแต่ล่ะเกมส์ก็นะแถมกล้อง kinect ยังดีเลย์นิดนึงอีกลองแล้วจบเลยขายทิ้งส่วน wii กับ move ผมยังไม่ได้ลองแต่เกมส์แนว wii มันยังไม่โดนใจรุ่นใหญ่อย่างผมตอนนี้เลยหวังกับเจ้นใหม่อยู่
                      ส่วนไปวิ่งในที่สาธารณะคือแบบว่าผมเคยเอาของไว้ในรถแล้วไปวิ่งกลับมาของหายเกลี้ยงดีที่รถยังอยู่แจ้งความไปก็ไม่ได้คืนเลยไม่ไปอีกเลยตั้งแต่บัดนั้นมันแหยงแล้วอ่ะ
                      เวรกรรมจริง ๆ งั้นท่านสอย Wii u เลย ดีไม่มีดบอกผมด้วย ผมเล็ง ๆ ไว้เหมือนกัน

Comment

Originally posted by luckyindym View Post
                        เวรกรรมจริง ๆ งั้นท่านสอย Wii u เลย ดีไม่มีดบอกผมด้วย ผมเล็ง ๆ ไว้เหมือนกัน
                        กลัวลองแล้วขาดทุนย่อยยับอ่ะครับ เพราะรู้ๆกันอยู่ว่าราคา Nintendo ร่วงเร็วมากดูจาก 3ds พอ vita มาโหลดอย่างไว

Comment

หลังจากผมไปค้นข้อมูลมาพอจะสรุปได้ว่าเครื่อง wii U ทำมาพอสู้กับ xbox ps3 ได้สูสีเลยแต่พอ อีก2ค่ายเกมส์ออกถ้าเป็นเกมส์ munti Wii U ตายแน่แต่ถ้าคิดจะซื้อมาเพื่อเล่นเกมส์ค่าย Nintendo ก็ไม่ต้องคิดไรมากเลยซื้อซะเพราะเกมส์ค่ายนินนั้นเมพอยู่แล้วสำหรับสาวก ส่วนผมคงหวังจะรอ Xbox ต่อไปเพราะแนวเกมส์ผมมันแนวนี้อยู่แล้ว บอกตรงๆตั้งแต่มาริโอ้เครื่อง game boyขาวดำกับ farmicomผมก็ไม่เคยเล่นอีกเลยถึงแม้จะมี 3ds แต่ก็ได้เล่นแต่ street 3ds ไม่ได้เล่นเกมส์อื่นเลยเพราะแผ่นแพงเลยยุติการเล่น 3ds ไว้แค่นั้น

Comment

Originally posted by lords View Post
                            หลังจากผมไปค้นข้อมูลมาพอจะสรุปได้ว่าเครื่อง wii U ทำมาพอสู้กับ xbox ps3 ได้สูสีเลยแต่พอ อีก2ค่ายเกมส์ออกถ้าเป็นเกมส์ munti Wii U ตายแน่แต่ถ้าคิดจะซื้อมาเพื่อเล่นเกมส์ค่าย Nintendo ก็ไม่ต้องคิดไรมากเลยซื้อซะเพราะเกมส์ค่ายนินนั้นเมพอยู่แล้วสำหรับสาวก ส่วนผมคงหวังจะรอ Xbox ต่อไปเพราะแนวเกมส์ผมมันแนวนี้อยู่แล้ว บอกตรงๆตั้งแต่มาริโอ้เครื่อง game boyขาวดำกับ farmicomผมก็ไม่เคยเล่นอีกเลยถึงแม้จะมี 3ds แต่ก็ได้เล่นแต่ street 3ds ไม่ได้เล่นเกมส์อื่นเลยเพราะแผ่นแพงเลยยุติการเล่น 3ds ไว้แค่นั้น
                            เหมือนผมเลยอ่ะ อายุเท่าไหร่เนี่ย ความรุ้สึกเหมือนกันเลย มาริโอ้เครื่องเกมบอยขาวดำ นี่เทพสุด ๆ และ
                            เล่นใน 3ds ก้อเฉย ๆ ผมว่าเวลาเล่นผมมันน้อยลง ความสนุกในการเล่นก้อเริ่มหมดไปแล้ว ทุกวันนี้เหลืออยุ่เครื่องเดวเอง เล่นอยุ่เกมสองเกม
                            มาเล่น COD :MW3 กับผมดีกว่า ฮ่า ๆๆๆ

Comment

เกิดทันมาริโอ้เกมส์บอยขาวดำก็คงเกิบๆ30แล้วหล่ะครับ ตอนนี้ผมค่อนข้างมีเวลาเล่นน้อยเกมส์ที่อยากเล่นจึงเป็นเกมส์ประมาณพวกให้อารมส์ความมันเยอะๆกราฟฟิคสวยไว้ก่อน เสพซักพักก็ต้องไปทำอย่างอื่นแล้วยิ่งโตเกมส์ยิ่งโดนลดบทบาทลง
                              ผมมีเกมส์ที่ออนไลน์ได้แค่2เกมส์เอง superstreetfighter4 ArcadeEdition PC กับ FM2013 ท่านเล่นเป็นไหมล่ะ

Comment

Working...
                              X