Announcement

Collapse
No announcement yet.

Xbox RGH เล่นผ่าน Ex HDD ทำยังไงให้เกมส์โชว์ปกเกมส์ครับเวลาเลือกเกมส์

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Xbox RGH เล่นผ่าน Ex HDD ทำยังไงให้เกมส์โชว์ปกเกมส์ครับเวลาเลือกเกมส์

Xbox RGH เล่นผ่าน Ex HDD ทำยังไงให้เกมส์โชว์ปกเกมส์ครับเวลาเลือกเกมส์ คือโหลดเกมส์จากบิทมาแปลงเป็น GOD แล้วเอาไปใส่ Ex HDD
    มันไม่โชว์ปกเกมส์เหรอครับคือมีเกมส์ที่ทางร้านเขาลงมาให้บางเกมส์ทำไมมันถึงโชว์ปกเวลาเราเลือกครับ ไม่ทราบว่าจะต้องทำยังไงให้มันโชว์ปกเกมส์
    พอจะมีใครแนะนำมั่งได้รึเปล่าครับ

มันมี 2 วิธีครับ อย่างแรกคืออัพเดทปกเกมผ่านเน็ต ต่อสายแล้วกดอัพเกรดโปรแกรมจะใส่ปกมาให้ (เป็น Update ของ FSD ครับไม่ใช่ Live)
    ตรงนี้ต้องไปตั้งค่าที่ Setting ในหมวด Cover ครับ อีกวิธีคือใส่ปกเองโดยต่อ Lan ระหว่าง 360 กับ PC จากนั้นเข้าไปที่ IP เครื่อง 360 มันจะเป็น
    รูปแบบ WebUI ตรงนี้คลิกที่ชื่อเกมจะสามารถใส่ปกใส่รายละเอียดได้ครับ (ผมใช้วิธีที่2ตลอดเลย)

Comment

Working...
    X