Announcement

Collapse
No announcement yet.

ปัญหา xbox360 เล่นกับ จอคอม monitor help me!

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ปัญหา xbox360 เล่นกับ จอคอม monitor help me!

คือไอ่กระผมก็ซื้อ XBOX360 VGA HD AV Cable มาต่อแล้ว ปรากฎว่าภาพดันซ้อนกัน (ตอนแรกนึกว่า มีระบบ3Dซะอีก ) เห็นแล้วหงุดหงิดมาก เสียไป 400 กว่าบาท
    เลยค้นในgoogleดู พบว่ามันเป็นสายก๊อบ ภาพจึงซ้อน (เอ้า นี่ผมโดนต้มเหรอเนี่ย)
    อยากให้ช่วยหน่อยครับ จอคอมผมมี ช่อง DVI กับ VGA อ่ะ hdmi ดันไม่มี แต่คอมไหงบอกว่าเป็น full hd (acer X203H 20")
    อยากได้เว็บซื้อสินค้าเลย เพราะแถวบ้านไม่มีหรือท่านใดมีขาย

ได้และครับซื้อ HDMI to dvi ตัวละ 300.- มาจบ! ไม่มีปัญหาภาพซ้อนเหมือน VGA ก๊อบห่วยๆ (รู้งี้น่าซื้อนานละ)
    Last edited by peehisoza; 20 Nov 2012, 18:16:33.

สาย hdmi to dvi ครับ

Comment

ตาม นั้นเลย ครับ แต่ ผม สงสัย อีก อย่าง นะ ตัวแปลง มัน ตก 500 ที่ร้านit babana จอ คอม มัน ไม่ มีลำโพง แล้วจะ ต่อเสียง มัน ยังไงล่ะ จะแยก ยังไง หรือ ต่อกับhdmiตัวใหญ่ แล้วใช้สาย คอมพอลเนล เอาเฉพาะ เสียงต่อกับตัวขยาย เสียงอีกที !

Comment

ผมลองซื้อมาทั้งหมด 3 เส้นแล้วครับ (สายก๊อบ) แต่ยังไม่เคยซื้อสายแท้สักที
        อาการเหมือนกันครับ นึกว่าเป็นคนเดียวซะอีกนะเนี้ย แต่ต่อ HDMI ปกติครับ
        กะจะเล่นกับจอ CRT สุดท้ายต้องเล่นกะ LCD แทน

Comment

เสียง XBOX360 VGA HD AV Cable ขั้วขาวกับขั้วแดง คือเสียงออกครับ

Comment

XBOX360 VGA HD AV Cable สรุปสายเทียมภาพเป็นงี้หมดเลยเหรอครับ = = ของแท้ก็ไม่มีใครขายด้วย แย่เลย
            ส่วนเสียงออกลำโพง ผมซื้อตัว RCA Jack 3.5mm ตัวเมียมาอ่ะครับ เอามาแปลงสายขาวแดง ให้เสียงออกลำโพงคอมได้ (ไม่ใช่ลำโพงในจอคอมนะ)

Comment

ซื้อทีวีง่ายกว่าครับ ถูกๆไม่กี่พัน ผมซื้อ27990 ตอนนี้เหลือ18000 เอง555

Comment

ผมก็จอคอม ซื้อสายแบบท่านว่าละ ฮ่าๆ เสียงก็เอา Avที่แถมมากับเครื่องเงะออกเอา

ปล.สนใจมารวมกลุ่มผู้เล่น xbox ไหมครับ ชื่อกลุ่ม xboxlivethailand (Facebookนะครับ)

Comment

Working...
                X