Announcement

Collapse
No announcement yet.

สอบถาม Ps3 ที่เล่น Copy เเล้วจะไปเล่น แผ่นแท้ !

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สอบถาม Ps3 ที่เล่น Copy เเล้วจะไปเล่น แผ่นแท้ !

คือซื้อ Ps3 อ้วนดำ 160 GB Model - CECHP01 มาอ่าครับ
    เครื่องเดิมๆมามันเล่น Copy อยู่อ่าครับเกมในเครื่องก็ประมาณ 8 เกม
    Firmware 3.55 ผมอยากสอบถามว่าถ้าต้องการเล่นเ้กมใหม่ๆ
    ต้องยกเครื่องไปทำใช่ไหมครับเเล้วต้องมี Tb อะไรที่เค้าพูดถึงกันนั้นหรือเปล่า

แล้ววันใดเกิดจะไปเล่นแผ่นแท้ก็ไม่ต้องไปทำไรใช่ไหมครับใส่แผ่นแท้
    เข้าไปในเครื่องก็เล่นได้เลยหรือเปล่าครับแต่มันจะถามว่าให้เรา up Firmware
    ปัญหาอยู่ที่ว่าถ้าจะหลับมาเล่น Copy อีกก็ต้องยกเครื่องไปให้ร้าน ดาวเกรท ใช่ไหมครับ

ถ้าจะเล่นแท้ก็ต่อเน็ตอัพเฟิร์มแวร์ครับง่ายๆ

ส่วนถ้าจะกลับไปเล่นก๊อปต้องยกไปร้านครับ ดาวเกรตถูกต้องแล้วครับ

Comment

เฮ้ย Play 3 เล่นก็อปได้ด้วยเหรอ เขาแปลงได้แล้วเหรอ เคยได้ยินแต่ Xbox กับ Play2 ให้แถวไหนไปแปลงมาล่ะครับเนี่ย

Comment

Originally posted by KarnRedsun View Post
        เฮ้ย Play 3 เล่นก็อปได้ด้วยเหรอ เขาแปลงได้แล้วเหรอ เคยได้ยินแต่ Xbox กับ Play2 ให้แถวไหนไปแปลงมาล่ะครับเนี่ย
        เขาแปลงให้เล่นก๊อปได้ตั้งนานแล้วครับท่าน --*

Comment

เห็นเขาว่าต้องฟอร์แมตฮาร์ดดิสก่อนนะครับไม่ต้องเสี่ยงโดนแบนเวลาเข้าpsn แต่เซฟเกมส์เจ๊งหมดนะครับใช้กับFirmwareไหม่บ่ได้

Comment

4.30 Roger ออนไลน์ได้ครับ สายมืด

Comment

Working...
            X