Announcement

Collapse
No announcement yet.

เล่นๆPS3อยู่ไฟตกค่ะ จึงอยากจะขอคำแนะนำค่ะ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เล่นๆPS3อยู่ไฟตกค่ะ จึงอยากจะขอคำแนะนำค่ะ

เมื่อไม่นานมานี่เล่นPS3 อยู่ดีๆไฟตก เปิดเครื่องมาใหม่ มันก็ขึ้นอะไรมาไม่รู้ เราก็กดๆไป เครื่องก็ยังเล่นได้ปกตินะคะ คือกลัวไฟเหลืองมากๆ จิตตกไปเลยเพราะเครื่องๆนึงก็หลายตังค่ะ จึงอยากจะสอบถามค่ะ ว่า..
    1.เครื่อง slim 160GB รุ่น 3006A ยังมีไฟเหลืองมั้ยคะ
    2.ไฟตกครั้งเดียวเนี่ยจะส่งผลเสียกับเครื่องตรงไหนบ้างมั้ยคะ
    3.อยู่หออ่ะค่ะ คิดว่า UPS จำเป็นมั้ยคะ ถ้าจำเป็นซื้อกี่ V กี่ W ดีอ่ะคะ คือดูแล้วก็ งงๆ
    4.เพื่อนๆเคยเล่นๆPS3อยู่แล้วไฟตก ไฟดับ บ้างมั้ยคะ แล้วเครื่องเป็นยังไงบ้างหรอคะ (ออกแนวอยากหาเพื่อนที่เป็นเหมือนกัน)
    คือตอนนี้กังวลมากๆเลยค่ะ มีเครื่องเกมส์เครื่องแรกในชีวิตเลยอยากได้ความคิดเห็นของทุกๆคนนะคะ ขอบคุณค่ะ

1.ไฟเหลืองมีโอกาสเกิดได้ถ้าตัวเครื่องร้อนระบายอากาศไม่ดี หรือเล่นมาราธอนข้ามวันข้ามคืนเหมือนร้านเกมส์แถวบ้านผม เอาที่รองระบายความร้อนของโน้ตบุคมาใช้ก็ได้ครับ
    2.ถ้ายังเปิดติดเล่นได้ก็ไม่น่ามีปัญหาครับ
    3.ps3 กินไฟประมาณ 230-280 ตามคู่มือแต่ละรุ่น ถ้าไฟตกบ่อยๆก็น่าซื้อครับ ซัก 700-800VAก็เหลือๆครับ ไปหาดูห้อง Power Supply, Casing & UPS ก็ได้ครับ
    4.แถวบ้านผมดับทุกวันยิ่งฝนตกนี่ดับชัวเลยไม่แนะนำให้เปิดเครื่องตอนฟ้าร้องฟ้าผ่าแรงๆเพราะกระไฟเกินจากฟ้าผ่าอาจมาตามสายไฟแล้วระเบิดps3ตู้มเป็นโกโก้ครั้นได้ครับ

Comment

ถ้าไฟตกบ่อยควรใช้ UPS ครับ

Comment

Working...
      X