Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามผู้รู้ 3DS ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามผู้รู้ 3DS ครับ

คือว่า ผมไปหิ้ว 3DS XL จากแคนาดามาอะครับ แล้วซื้อเกมแผ่นแท้มาเกมนึงด้วย

จากที่ศึกษามาเนี่ย เกม 3D ยังเล่นก๊อปไม่ได้ ถ้าจะก๊อป เล่นได้แค่เกมของ DS ใช่มั้ยครับ

ทีนี้ ที่ผมอยากทราบก้คือ

1.เครื่อง/เกมแท้เค้าดูโซนกันตรงไหน
    2.ใช้ตลับแฟลชอะไรในการเล่นดี (R4/GEi/AK2i/ฯลฯ)
    3.ตลับที่ว่า ต้องลง Firmware หรืออะไรเพิ่มมั้ย
    4.เกมแท้ 3DS ล็อกโซนมั้ย
    5.ที่ชาจ ถ้าเป็นไฟ 110v. จากแคนาดา เอามาใช้ที่ไทยได้มั้ยครับ
    6.เพิ่งรู้ว่ารุ่นตั้งแต่ DSi (มั้ง) มี Firmware เครื่องด้วย แล้วเค้าดูตรงไหนว่าเป็นเวอร์ชั่นไหนอะครับ
    7.ถ้าเล่นก๊อปในตลับแฟลช+เล่นแท้ในแผ่น ต้องไปสนใจไอ้เจ้า Firmware มั้ย (อัพเพิ่ม/ดาวน์ลง/ฯลฯ)

ขอบคุณล่วงหน้าครับ

1.เครื่อง/เกมแท้เค้าดูโซนกันตรงไหน
    รหัสเครื่องด้านหลังครับ และหน้าแผ่นด้วย เช่น EU US JP
    2.ใช้ตลับแฟลชอะไรในการเล่นดี (R4/GEi/AK2i/ฯลฯ)
    R4Gold อัพเดตบ่อยสุด
    3.ตลับที่ว่า ต้องลง Firmware หรืออะไรเพิ่มมั้ย
    อยู่ที่เครื่องท่านอัพเดตล่าสุดรึยัง ถ้าอัพไปแล้ว ก็ต้องอัพตลับด้วย
    ล็อกครับ
    5.ที่ชาจ ถ้าเป็นไฟ 110v. จากแคนาดา เอามาใช้ที่ไทยได้มั้ยครับ
    ไม่ได้เด๊ดขาด หาหม้อแปรง ไม่ก็ซื้อใหม่ของไทยเอา
    6.เพิ่งรู้ว่ารุ่นตั้งแต่ DSi (มั้ง) มี Firmware เครื่องด้วย แล้วเค้าดูตรงไหนว่าเป็นเวอร์ชั่นไหนอะครับ
    เข้า setting อยู่มุมขวาล่าง
    7.ถ้าเล่นก๊อปในตลับแฟลช+เล่นแท้ในแผ่น ต้องไปสนใจไอ้เจ้า Firmware มั้ย (อัพเพิ่ม/ดาวน์ลง/ฯลฯ)
    บางตลับมันจะอัพให้เอง ถ้าไม่อัพเล่นไม่ได้

Comment

Originally posted by Setphiroth View Post
      รหัสเครื่องด้านหลังครับ และหน้าแผ่นด้วย เช่น EU US JP
      R4Gold อัพเดตบ่อยสุด
      อยู่ที่เครื่องท่านอัพเดตล่าสุดรึยัง ถ้าอัพไปแล้ว ก็ต้องอัพตลับด้วย
      ล็อกครับ
      ไม่ได้เด๊ดขาด หาหม้อแปรง ไม่ก็ซื้อใหม่ของไทยเอา
      เข้า setting อยู่มุมขวาล่าง
      บางตลับมันจะอัพให้เอง ถ้าไม่อัพเล่นไม่ได้
      ขอบคุณครับ

ว่าแต่ SW มันโซนไหนอะครับ

บาร์โค้ดหลังเครื่องมันขึ้น SW

Comment

Comment

Working...
        X