Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามวิธีให้ Xbox เล่นเกมส์ใน HDD ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามวิธีให้ Xbox เล่นเกมส์ใน HDD ครับ

พอดีผมเพิ่งซื้อ Xbox 250GB มาใหม่ ผมเอาแผ่นใส่แล้ว install ลงแล้ว แต่ไม่รู้ว่าจะสั่งให้มันเล่นผ่าน HDD ยังไงครับ ใครทราบช่วยบอกวิธีให้หน่อยครับ
    ไม่อยากให้อ่านในแผ่นเพราะว่าอยากจะถนอมหัวอ่านหน่ะครับ

ขอบคุณล่วงหน้านะครับ

เครื่องแปลง RGH เหรอครับ ผมรู้แต่วิธีลงเกมใน hd แบบเล่นแท้ ><

Comment

เครื่องแปลงครับผม

Comment

แปลงอะไรมาครับLT3.0หรือRGH

Comment

เกมที่ install ลง hdd แล้วมันจะเล่นจาก hdd อัตโนมัติครับ จนกว่าจะลบเกมที่ install ไว้ออกไป
          แต่จะต้องใส่แผ่นเกมไว้ด้วยครับ มันจะอ่านแค่ก่อนเข้าเกมเพื่อเช็คว่ามีแผ่น ถ้ากดเอาแผ่นออกมันก็จะออกจากเกมอัตโนมัติ
          คุณอาจสงสัยว่ามันเล่นจาก hdd หรือยังถ้ามันต้องใส่แผ่นอยู่ ง่ายๆ ก็สังเกตเสียงอ่านครับ พอเข้าเกมไปแล้วมันก็จะไม่อ่านอีก

ต้องเข้าใจนิดนึงว่าฟังก์ชั่นการ install ลง hdd นั้นช่วยอำนวยความสะดวกให้ผู้เล่นได้โหลดเร็วขึ้น แต่ไม่ได้ทำมาเพื่อให้ผู้เล่นไม่ต้องใช้แผ่น เพราะทำแบบนั้นผู้ผลิตจะขายแผ่นไม่ได้ ต้องมองถึงประเทศที่เขาเล่นแผ่นแท้ด้วยนะครับ อย่ามองแค่บ้านเรา
          Last edited by zeratul111; 19 Oct 2012, 10:49:48.

Comment

DB 14179 LT 2.0 ลงเกมใหม่ใน HDD เล่นไม่ได้เลย แถมพอไม่ลง HDD เล่นผ่านแผ่นอย่างเดียว ค้างตลอดแอบเซง

Comment

เห็นตอนซื้อมาร้านบอกว่าแปลงเป็น RGH แล้วนะครับ แต่ใช้ไม่เป็นเลย ตรง My Game ก็มีเกมส์นึงชื่อ Xex นะครับ

Comment

http://www.youtube.com/watch?v=jMvbJCKHWzE

Comment

Originally posted by zeerarous View Post
                  เห็นตอนซื้อมาร้านบอกว่าแปลงเป็น RGH แล้วนะครับ แต่ใช้ไม่เป็นเลย ตรง My Game ก็มีเกมส์นึงชื่อ Xex นะครับ
                  ใน My Game มี ฟรีสตไล์ แดชบอร์ดไหม ครับ

Comment

Working...
                  X