Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอสอบถามเรื่องxbox360 ที่แปลงRGH.หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอสอบถามเรื่องxbox360 ที่แปลงRGH.หน่อยครับ

ผมอยากทราบรายละเอียดXbox360 ที่แปลงRGH.แล้วน่ะครับ
    ผม
    อยากทราบว่า
    1.จะเล่นเกมส์ใหม่และเกมส์เก่าๆได้ไหมครับ???
    2.แล้วจะมีปัญหาเรื่องการอัพเดท จากแผ่นไหมครับ(แบบว่าอัพแล้วจะเล่นแผ่น 2.0 บางเกมไม่ได้)??? หรืออัพก็ไม่เป็นอะไร ยังไงก็เล่นได้
    3.เวลาแผ่นให้อัพ นี่คืออัพแดชบอร์ด ใช่ไหมครับ???
    4.ถ้าอัพแดชบอร์ด ใหม่ๆ นี่อัพจากแผ่นเกมส์ใหม่ๆในอนาคตได้เลยใช่ไหมครับ
    ผมกลัวซื้อมาแล้วมีปัญหาเกี่ยวกับเครื่องจะได้รู้รายละเอียดเกี่ยวกับเครื่องไว้ก่อนน่ะครับ..ซื้อมาจะได้คุ้มค่าเงินน่ะครับ(ผมก็กำลังตัดสินใจอยู่ด้วยระหว่างPS3กับXbox360)
    ขอบคุณสำหรับทุกความเห็นครับ....ผมมือใหม่ไม่ค่อยรู้เรื่องเกมส์เลยจึงขอความกรุณาด้วยครับ

1.ใหม่เก่าได้หมดครับ มันไม่สนอะไรทั้งสิ้นครับ RGH มันคือเครื่องผีโดยแท้จริง
    2.ถ้ามันให้อัพเดทแนะนำอย่าอัพ ศึกษาข้อมูลเรื่องการอัพเดทแดชเพิ่มเติมเองครับ
    3.ใช่
    4.เหมือนข้อ 2
    ตั้งแต่ทำ RGH ไม่ได้ซื้อแผ่นเกมเลย โหลดไฟล์แบบ rip มา (ไฟล์เล็กกว่าแผ่นเต็มอีก)
    ยัดลง HDD เล่นสบายใจ ไม่ต้องสนอัพเดท โซน LT บลาๆ วันๆนั่งรอ DLC เกมออกอย่างเดียว

Comment

ขอบคุณ คุณBEG!TSU นะครับ ... แต่ถ้าเกิดอนาคตผมซื้อแผ่นเกมส์มาเล่น ไม่ได้โหลดลงHDD
      แล้วมันให้อัพแล้วผมไม่อัพมันจะเล่นแผ่นนั้นได้หรือไม่ครับ?!?!?
      ถ้าเล่นไม่ได้มีวิธีอย่างไรให้ผมเล่นได้โดยไม่อัพหรือป่าวครับ???
      แล้วถ้าอนาคตผมเกิดกดอัพไป มันจะทำให้เครื่องมีปัญหาอะไรหรือป่าวครับ ถ้ามีปัญหาจะแก้ไขได้อย่างไรครับ???
      ขอโทษนะครับที่ถามมากไปหน่อย
      ผมไม่ค่อยรู้เรื่องเลยครับ ขอความกรุณาด้วยครับ

Comment

คือถ้าแปลงเป็นRGHเนี่ยส่วนใหญ่ไม่เล่นจากแผ่นกันแล้วนะครับ เล่นจากฮาร์ดดิสอ่านเร็วกว่า
        ไดร์dvd มีไว้เอาเกมจากแผ่นลงฮาร์ดดิสอย่างเดียว เราจะไม่เล่นในแผ่นแล้วครับอ่านช้าแถมเสียงดังอีก
        หรือถ้าเราโหลดไฟล์มาเอาลงEXHDDไปเลยก็ง่ายดี แต่ส่วนใหญ่เกมเก่ามันไม่ปล่อยกันแล้วอ่ะในบิท
        เลยต้องซื้อแผ่นมาลงซะส่วนใหญ่

ส่วนอัพเดทบอร์ดมันมีวิธีอัพเดทแบบออฟไลน์อยู่ครับ ลองหาข้อมูลเพิ่มดู แต่ผมไม่แน่ใจว่าแปลงRGH
        มันสนฟิร์มแวร์เดทบอร์ดหรือป่าวนะครับ เพราะผมก็เห็นมันก็เล่นได้หมดนะ พูดง่ายๆมันด้านมืดมิดจริงๆเลย
        ไม่เหมือนLT3.0

Comment

การอัพแดชบอร์ดค่อนข้างเสี่ยงครับ วิธีทำก็ค่อนข้างยุ่งยาก เกมออกใหม่ตอนนี้ที่ผมโหลดมาเล่น
          ก็ไม่เจอที่บังคับอัพเดทนะครับ เพราะการอัพเดทแดชแต่ละทีมันต้องสำรองไฟล์ nand อะไรบลาๆเยอะ

เล่นจากแผ่นก็ไม่เป็นปัญหาครับ บางทีผมก็เอาเกมเก่าๆมาเล่นจากแผ่นเช่น Dark Soul แต่ถ้าเกมไหน
          จะเล่นยาวๆแนะนำลง HDD ดีกว่า Installจากแผ่นแล้วใช้โปรแกรมในเครื่องทำให้มันไม่ต้องใช้แผ่นเล่น
          แค่นี้ก็เป็นวิธีลงเครื่องแบบสะดวกรวดเร็วแล้วครับ เวลาเล่นแผ่นเครื่องจะเสียงดังครับ เล่นนานๆสงสารหัวอ่าน

RGH จะทำให้คุณลืมไปเลยว่าเคยมีแผ่นเกม

Comment

ผมเล่นแท้ แต่เน้นโหลดเกม Full จาก Xbox Live ครับ ก็น่าจะคล้ายๆกัน ฮ่าๆ ไดฟ์ไม่สึกหลอ ^^

Comment

คุณ BEG!TSU มีร้านแนะนำทำ RGH ไหมครับอยากทำมากแต่กลัวช่างวางยา รบกวนนิดนุงครับ อิอิ

Comment

Working...
              X